เสาอากาศแบบขับออก Cobham EXPLORER 8100 (408157B-50551)
In stock
- ยี่ห้อ:
- COBHAM
- แบบอย่าง:
- EXPLORER 8100
- ส่วนหนึ่ง #:
- 408157B-50551
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 7-14 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Cobham-Explorer-8100
เสาอากาศแบบขับออก Cobham EXPLORER 7100 GX
เมื่อเวลาเป็นสิ่งสำคัญ เสาอากาศแบบขับออก EXPLORER 7100GX ขนาดกะทัดรัดและเชื่อถือได้ช่วยให้ผู้ใช้สามารถเข้าถึงเครือข่าย Inmarsat Global Xpress (GX) ได้
เอ็กซ์พลอเรอร์ GX ซีรีส์
Cobham SATCOM เป็นพันธมิตรเปิดตัวอย่างเป็นทางการสำหรับ Inmarsat Global Xpress (GX) ผลิตภัณฑ์ EXPLORER ที่กำลังจะมีขึ้นหลายรายการกำลังได้รับการพัฒนาโดยเฉพาะสำหรับการทำงานบนเครือข่าย Global Xpress และจะพร้อมให้บริการก่อนการเปิดตัวบริการในปี 2014 ไม่ว่าจะใช้แอปพลิเคชันใด ชุดเทอร์มินัล GX EXPLORER ของเราจะมอบความน่าเชื่อถือและฟังก์ชันการทำงานที่จำเป็นในการเชื่อมต่อผู้ใช้กับ เครือข่าย GX
การสื่อสารภาคสนาม
EXPLORER 7100GX ให้การเชื่อมต่อที่สำคัญสำหรับฐานผู้ใช้ที่หลากหลาย รวมถึงกลาโหม ความมั่นคงแห่งมาตุภูมิ การบังคับใช้กฎหมาย การตอบสนองเหตุฉุกเฉิน สื่อ การแพทย์ทางไกล การประกันภัย สำนักงานระยะไกล พลังงาน และเหมืองแร่
โดยไม่คำนึงถึงแอปพลิเคชัน EXPLORER 7100GX มอบความต่อเนื่องในการดำเนินงานด้วยการประชุมผ่านวิดีโอทางไกลและบริการอินเทอร์เน็ตคลาวด์ รวมถึงเสียง วิทยุ ข้อมูล แฟกซ์ และการสตรีม/ออกอากาศสด
ต้นทุนต่ำ รายละเอียดต่ำ
ประหยัดเวลาและเงิน - เสาอากาศแบบใช้มอเตอร์ EXPLORER 7100GX ที่มีขนาดกะทัดรัด ราคาไม่แพง สามารถติดตั้งได้อย่างรวดเร็วบนยานพาหนะแทบทุกชนิดเพื่อความสะดวกและความสามารถในการปรับเปลี่ยน คุณจึงพร้อมเชื่อมต่อทันทีที่มาถึงที่เกิดเหตุ
ระบบนี้มีแท่นวางอเนกประสงค์พร้อมแร็คหลังคาหรือส่วนต่อประสานรางเสริมสำหรับการติดตั้งที่ง่ายดายบนยานพาหนะขนาดเล็กหลากหลายประเภท รวมถึง SUV และรถตู้
เคเบิลไดร์ฟแบบ Zero-backlash
สัมผัสประสิทธิภาพการทำงานตลอดชีวิตที่คุณวางใจได้ทุกครั้งในสภาวะที่ท้าทายที่สุด EXPLORER 7100 มอบการทำงานที่เชื่อถือได้และไม่ยุ่งยากด้วยการบำรุงรักษาตามปกติขั้นต่ำ
สิ่งนี้เกิดขึ้นได้จากการใช้เคเบิลไดร์ฟ Az/El ที่ไม่มีฟันเฟืองแบบไม่มีฟันเฟืองและไดร์ฟโพลาไรเซชันที่มีความแม่นยำ ซึ่งเมื่อรวมกับความมุ่งมั่นของ Cobham ในการผลิตคุณภาพสูง ส่งผลให้มีความน่าเชื่อถือสูง
ระบบปรับใช้อัตโนมัติที่แม่นยำ
เสาอากาศ EXPLORER 7100GX มอบความเรียบง่ายและความสะดวกสบายในการควบคุมด้วยสัมผัสเดียวสำหรับการกำหนดค่าที่ไม่ยุ่งยากและการพกพาที่เหนือกว่า
ตัวควบคุมมี RF Tuner, Compass, GPS, GLONASS ในตัว และการติดตามดาวเทียมวงโคจรแบบเอียงเพื่อการดำเนินการ VSAT ที่สะดวกและแม่นยำ
เว็บอินเตอร์เฟส
คุณสามารถกำหนดค่าและตรวจสอบการรับสัญญาณดาวเทียมอัตโนมัติของ EXPLORER 7100GX จากระยะไกลได้อย่างง่ายดายผ่านอินเทอร์เฟซผู้ใช้แบบกราฟิก (GUI) ที่ใช้งานง่ายบนเว็บเบราว์เซอร์มาตรฐาน - ไม่จำเป็นต้องใช้จอแสดงผลแยกต่างหาก
การตรวจสอบที่ตรงไปตรงมาด้วย TracLRI Live Remote Interface ของ EXPLORER 7100GX หมายความว่าคุณสามารถตรวจสอบประสิทธิภาพของดาวเทียมได้อย่างง่ายดาย - ผ่านพีซี แท็บเล็ต หรือสมาร์ทโฟน - ทำให้มั่นใจได้ถึงความสามารถในการเชื่อมต่อ
Specifications
| แบบอย่าง | EXPLORER 8100 |
|---|---|
| ส่วนหนึ่ง # | 408157B-50551 |
| GPU | 200 TOPS |
| ประเภทสินค้า | อินเทอร์เน็ตผ่านดาวเทียม |
| พื้นที่ใช้งาน | GLOBAL (EXCEPT POLAR REGIONS) |
| ยี่ห้อ | COBHAM |
| เครือข่าย | INMARSAT |
| บริการ | INMARSAT GX |
| ใช้ประเภท | ยานพาหนะ |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | ANTENNA |
| ขนาดเสาอากาศ | 100 cm |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -25°C to 55°C (-13°F to 131°F) |
| SURVIVAL TEMPERATURE | -40° to 80°C (-40° to 176°F) |
| ความถี่ | Ka BAND |
Feature
• ระบบขับเคลื่อนอัตโนมัติขนาดกะทัดรัด
• ติดตั้งและใช้งานง่าย
• ห่วงโซ่ฟีด Ka Band เชิงพาณิชย์พร้อม BUC 5W
• ตัวสะท้อนแสงคอมโพสิตเรซิน/ไฟเบอร์ออฟเซ็ต 1.0 ม
• ระบบเคเบิลไดร์ฟฟันเฟืองต่ำมาก
• โมดูลหลัก Inmarsat GX® แบบบูรณาการ
• จอ LCD และส่วนติดต่อผู้ใช้บนเว็บ

แผนที่นี้แสดงความครอบคลุมที่คาดหวังของ Inmarsat หลังจากเปิดตัว Inmarsat-5 F4 (I-5 F4) ในเชิงพาณิชย์ ตำแหน่งของ I-5 F4 ที่แสดงในแผนที่นี้เป็นตัวบ่งชี้เท่านั้น แผนที่นี้ไม่รับประกันการให้บริการ Global Xpress ครอบคลุมเดือนมกราคม 2560