Intellian GX60 Ka-band, 65 ซม. (25.6") Global Xpress Terminal (GX1-62-111)
Out of stock
- ยี่ห้อ:
- INTELLIAN
- แบบอย่าง:
- GX60
- ส่วนหนึ่ง #:
- GX1-62-111
- Warranty:
- 3 YEARS PARTS 2 YEAR LABOR
- AVAILABILITY:
- DISCONTINUED
- SKU:
- Intellian-V60GX-System-V-60-GX
ระบบเสาอากาศทางทะเล Intellian v60GX VSAT (V60GX)
Global Xpress Terminal ขนาดกะทัดรัด
GX60 เป็นเครื่องปลายทางที่มีความเสถียรในการเดินเรือขนาดกะทัดรัดที่พร้อมใช้งานบนบริการบรอดแบนด์ Global Xpress (GX) ความเร็วสูงของ Inmarsat สร้างขึ้นและมาพร้อมกับโมเด็ม GX ในตัว GX60 ติดตั้งได้ง่ายและให้การเชื่อมต่อความเร็วสูงในเวลาไม่นาน
ติดตั้งง่ายและรวดเร็ว
หลายปีที่ผ่านมา การอัปเกรดระบบสื่อสารผ่านดาวเทียมเป็นความท้าทายด้านลอจิสติกส์ โดยมักอาศัยความพร้อมของเครนตามชายฝั่งและต้องใช้เวลาในท่าเรือนานขึ้น
GX60 มีขนาดเล็ก การออกแบบที่ผสานรวม และส่วนต่อประสานกับผู้ใช้ที่ใช้งานง่าย ทำให้ผู้ปฏิบัติงานสามารถติดตั้งและใช้งานเครื่องเทอร์มินัลได้ในระยะเวลาที่เท่ากันกับระบบ FleetBroadband นอกจากนี้ ด้วยความเร็วสูงถึง 50Mbps ทำให้ GX60 มอบผลตอบแทนจากการลงทุนที่แข็งแกร่ง
เทอร์มินัลการสื่อสารที่สมบูรณ์
VSAT มาตรฐานด้านล่างอุปกรณ์สำรับสามารถใช้พื้นที่ชั้นวางเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมดได้ ขึ้นอยู่กับการกำหนดค่าเครือข่าย การออกแบบที่ผสานรวมของ GX60 ควบรวมส่วนประกอบหลายชิ้นไว้ในกล่องเดียว ทำให้เพิ่มพื้นที่จัดเก็บอันมีค่าบนเครื่อง
Intellian GX60 Below Deck Terminal (BDT) ประกอบด้วยโมเด็ม Global Xpress ในตัวและสวิตช์อีเทอร์เน็ต 8 พอร์ต ซึ่งช่วยให้สามารถเชื่อมต่อ IP โดยตรงกับเราเตอร์ Wi-Fi มาตรฐานหรืออุปกรณ์ที่พร้อมใช้งานเครือข่ายออนบอร์ดของเรือ เมื่อกระบวนการติดตั้งอย่างง่ายเสร็จสิ้น ผู้ใช้สามารถออนไลน์ได้ภายในเวลาไม่กี่นาที
นอกจากนี้ BDT ยังติดตั้งเสาอากาศ Wi-Fi ของตัวเองซึ่งช่วยให้สามารถเชื่อมต่อแบบไร้สายกับพีซีหรืออุปกรณ์พกพาของคุณเพื่อตรวจสอบและควบคุมเทอร์มินัลผ่านซอฟต์แวร์ Aptus ของ Intellian
Specifications
| แบบอย่าง | GX60 |
|---|---|
| ส่วนหนึ่ง # | GX1-62-111 |
| ประเภทสินค้า | อินเทอร์เน็ตผ่านดาวเทียม |
| พื้นที่ใช้งาน | GLOBAL (EXCEPT POLAR REGIONS) |
| ยี่ห้อ | INTELLIAN |
| เครือข่าย | INMARSAT |
| บริการ | INMARSAT GX |
| ใช้ประเภท | การเดินเรือ |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | ANTENNA |
| ขนาดเสาอากาศ | 65 cm (25.6 inch) |
| ความถี่ | Ka BAND |
| น้ำหนัก | 60 kg (132 lb) |
| RADOME HEIGHT | 103.0 cm (40.5 inch) |
| RADOME DIAMETER | 90 cm (35.5 inch) |
แผนที่ความครอบคลุมของ Inmarsat Global Xpress (GX)

แผนที่นี้แสดงความครอบคลุมที่คาดหวังของ Inmarsat หลังจากเปิดตัว Inmarsat-5 F4 (I-5 F4) ในเชิงพาณิชย์ ตำแหน่งของ I-5 F4 ที่แสดงในแผนที่นี้เป็นตัวบ่งชี้เท่านั้น แผนที่นี้ไม่รับประกันการให้บริการ Global Xpress ครอบคลุมเดือนมกราคม 2560