โทรศัพท์ดาวเทียม Iridium 9555 + เคส Pelican 1150 (สินค้ามือสอง ประกัน 12 เดือน)
In stock
- ยี่ห้อ:
- IRIDIUM
- แบบอย่าง:
- 9555 PRE-OWNED
- ส่วนหนึ่ง #:
- BPKT0801
- ORIGIN:
- ไทย
- Warranty:
- 12 เดือน
- AVAILABILITY:
- CURRENTLY UNAVAILABLE
- SKU:
- Iridium-9555-Phone-Pelican-RES
อิริเดียมเป็นผู้ให้บริการโซลูชันเสียงและข้อมูลผ่านดาวเทียมเพียงรายเดียวที่ครอบคลุมทั่วโลกอย่างแท้จริง (รวมถึงมหาสมุทร สายการบิน และเขตขั้วโลก) โทรศัพท์อิริเดียมมอบบริการสื่อสารที่จำเป็นไปยังและจากพื้นที่ห่างไกลที่ไม่มีรูปแบบการสื่อสารอื่นให้บริการ
Iridium 9555 เป็นสุดยอดของการสื่อสารเคลื่อนที่ที่วางใจได้ เป็นเครื่องมือที่สร้างขึ้นอย่างสมบุกสมบัน ไม่ใช่ของเล่น มันจะไม่เล่นเกม ถ่ายรูป หรือเล่น MP3 สิ่งที่จะทำคือการทำงาน ทุกที่. โดยไม่มีข้อยกเว้น. ได้รับการออกแบบมาให้ทนทานต่อสภาพแวดล้อมที่ทรหดที่สุดในโลก ดังนั้นลูกค้าที่ทรหดที่สุดในโลกจึงสามารถพึ่งพาสิ่งนี้เป็นเส้นชีวิตที่สำคัญได้ทุกที่ทุกเวลาที่ต้องการ
การออกแบบที่เป็นนวัตกรรมใหม่ของโทรศัพท์ผ่านดาวเทียม Iridium 9555 มีขนาดที่เล็กลงอย่างมาก รูปแบบที่จับถนัดมือมากขึ้น ส่วนต่อประสานกับผู้ใช้ที่ใช้งานง่าย และคุณสมบัติใหม่ เช่น เสาอากาศที่จัดเก็บไว้ภายใน มีขนาดกะทัดรัด น้ำหนักเบา และใช้งานง่าย มีหน้าจอที่สว่างขึ้น ลำโพงโทรศัพท์ บริการส่งข้อความสั้น (SMS) และความสามารถทางอีเมลที่ได้รับการปรับปรุง และพอร์ตข้อมูล mini-USB ที่อัปเกรดแล้ว โทรศัพท์ 9555 ได้รับการออกแบบทางวิศวกรรมให้ทนทานและใช้งานได้ดีในสภาพแวดล้อมอุตสาหกรรมและระยะไกลที่สมบุกสมบันที่สุดในโลก รวมถึงกันน้ำและกันกระแทกด้วย เมื่อรวมกับเครือข่ายการสื่อสารเดียวที่ให้การครอบคลุมทั่วโลกอย่างแท้จริง 9555 จึงมอบบริการการสื่อสารที่เชื่อถือได้ ปลอดภัย เรียลไทม์ และมีความสำคัญต่อภารกิจตามที่ผู้ใช้ Iridium คาดหวัง
Specifications
| จัดส่งจาก | CALGARY, AB, CANADA |
|---|---|
| แบบอย่าง | 9555 PRE-OWNED |
| ส่วนหนึ่ง # | BPKT0801 |
| ประเภทสินค้า | โทรศัพท์ดาวเทียม |
| พื้นที่ใช้งาน | 100% GLOBAL |
| ยี่ห้อ | IRIDIUM |
| เครือข่าย | IRIDIUM |
| บริการ | IRIDIUM VOICE |
| ใช้ประเภท | การเดินเรือ, PORTABLE |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | HANDSET |
| ความถี่ | L BAND (1-2 GHz) |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -10°C to 55°C (14°F - 131°F) |
| ความเร็วข้อมูล | UP TO 2.4 kbps (SEND / RECEIVE) |
| ภาษาที่รองรับ | ENGLISH, ARABIC, CZECH, CHINESE, DANISH (DANSK), DUTCH (NEDERLANDS), FINNISH (SUOMI), FRENCH, GERMAN, GREEK, HEBREW, ITALIAN, JAPANESE, KOREAN, NORWEGIAN (NORSK), POLISH, PORTUGUESE, RUSSIAN, SPANISH, SWEEDISH, TURKISH |
| คุณสมบัติ | PHONE, TEXT MESSAGING, FREE INCOMING CALLS*, FREE INCOMING SMS**, FREE VOICEMAIL***, PRE-OWNED |
| ใบรับรอง | IRIDIUM CERTIFIED, FCC, INDUSTRY CANADA |
| กลุ่มดาว | 66 ดาวเทียม |
| เวลาพูดคุย | UP TO 4 HOURS |
| เวลาเตรียมพร้อม | UP TO 30 HOURS |
| ความยาว | 143 mm |
| ความกว้าง | 55 mm |
| ความลึก | 30 mm |
| น้ำหนัก | 266 grams (9.4 oz) |
Feature
คุณสมบัติของอิริเดียม 9555
การออกแบบระดับอุตสาหกรรมเพื่อความทนทานที่เหนือชั้น
รอยทางกายภาพที่กะทัดรัดเพื่อการพกพาที่คล่องตัว
ส่วนต่อประสานผู้ใช้ที่ใช้งานง่ายสำหรับการทำงานนอกกรอบ
ปรับปรุงความสามารถในการส่งข้อความ SMS และอีเมล
สปีกเกอร์โฟนในตัว
ความสามารถในการใช้ชุดหูฟังและแฮนด์ฟรี
เสาอากาศที่เก็บไว้ภายใน
พอร์ตข้อมูล Mini-USB และรองรับโทรศัพท์เป็นโมเด็ม
21 ภาษาเมนูที่รองรับ
แสดง
จอแสดงผลกราฟิกเรืองแสง 200 ตัวอักษร
เครื่องวัดระดับเสียง สัญญาณ และความแรงของแบตเตอรี่
ปุ่มกดแบบเรืองแสงที่ทนต่อทุกสภาพอากาศ
คุณสมบัติการโทร
สปีกเกอร์โฟนในตัว
เชื่อมต่อกับจดหมายเสียงอิริเดียมอย่างรวดเร็ว
SMS สองทางและความสามารถอีเมลสั้น
รหัสการเข้าถึงระหว่างประเทศที่ตั้งโปรแกรมล่วงหน้าได้ (00 หรือ +)
กล่องจดหมายสำหรับข้อความเสียง ตัวเลข และข้อความ
เสียงเรียกเข้าและเสียงเตือนที่เลือกได้ (8 ตัวเลือก)
หน่วยความจำ
สมุดรายชื่อภายใน 100 รายการ สามารถรองรับหมายเลขโทรศัพท์ ที่อยู่อีเมล และบันทึกได้หลายรายการ
สมุดรายชื่อซิมการ์ดที่มีความจุ 155 รายการ
ประวัติการโทรจะเก็บสายที่ได้รับ สายที่ไม่ได้รับ และสายที่โทรออก
คุณสมบัติการควบคุมการใช้งาน
ตัวจับเวลาการโทรที่ผู้ใช้กำหนดได้เพื่อจัดการค่าใช้จ่าย
ล็อคปุ่มกดและล็อค PIN เพื่อความปลอดภัยเพิ่มเติม
What's included
แผนที่ความครอบคลุมทั่วโลกของอิริเดียม 9555

อิริเดียมมอบบริการการสื่อสารที่จำเป็นไปยังและจากพื้นที่ห่างไกลที่ไม่มีรูปแบบการสื่อสารอื่นให้บริการ เครือข่าย Iridium® ขับเคลื่อนโดยกลุ่มดาวระดับโลกที่มีความซับซ้อนเฉพาะตัวของดาวเทียม Low-Earth Orbit (LEO) ที่เชื่อมโยงข้ามกัน 66 ดวง เครือข่าย Iridium® มอบการเชื่อมต่อเสียงและข้อมูลคุณภาพสูงบนพื้นผิวทั้งหมดของโลก รวมถึงเส้นทางการบิน มหาสมุทร และบริเวณขั้วโลก เมื่อรวมกับระบบนิเวศของบริษัทพันธมิตรแล้ว Iridium นำเสนอผลงานโซลูชั่นที่น่าเชื่อถือและสร้างสรรค์สำหรับตลาดที่ต้องการการสื่อสารทั่วโลกอย่างแท้จริง
ด้วยระยะทางเพียง 780 กิโลเมตรจากพื้นโลก ความใกล้ชิดของเครือข่าย LEO ของอิริเดียมหมายถึงการครอบคลุมแบบเสาต่อเสา เส้นทางการส่งที่สั้นกว่า สัญญาณที่แรงกว่า ความหน่วงต่ำ และเวลาในการลงทะเบียนที่สั้นกว่าดาวเทียม GEO ในอวกาศ ดาวเทียมอิริเดียมแต่ละดวงจะเชื่อมโยงกับอีกสี่ดวงเพื่อสร้างเครือข่ายแบบไดนามิกที่จัดเส้นทางการรับส่งข้อมูลระหว่างดาวเทียมเพื่อให้แน่ใจว่าครอบคลุมทั่วโลก แม้ว่าระบบท้องถิ่นแบบเดิมจะไม่สามารถใช้งานได้ก็ตาม
