อิริเดียม 9603N SBD รับส่งสัญญาณ
In stock
- ยี่ห้อ:
- IRIDIUM
- แบบอย่าง:
- 9603N
- ส่วนหนึ่ง #:
- SBDN9603E
- ORIGIN:
- ไทย
- Warranty:
- 12 เดือน
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 2-3 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Iridium-9603N-SBD-Transceiver
- Buy 5 for US$197.01 each and save 1%
- Buy 20 for US$195.02 each and save 2%
- Buy 50 for US$193.03 each and save 3%
- Buy 100 for US$189.05 each and save 5%
อิริเดียม 9603N SBD รับส่งสัญญาณ
การปฏิวัติขนาด Iridium 9603N ขนาดกะทัดรัดเป็นเครื่องรับส่งข้อมูลผ่านดาวเทียมแบบสองทิศทางที่มีขนาดเล็กที่สุดในโลก ออกแบบมาสำหรับการใช้งานในพื้นที่ที่มีพื้นที่จำกัดและการเชื่อมต่อเป็นสิ่งสำคัญ
หนึ่งในสี่ของปริมาตรและครึ่งหนึ่งของรอยเท้าของอิริเดียม 9602 ตัวรับส่งสัญญาณอิริเดียม 9603 ที่เป็นนวัตกรรมใหม่รวมความครอบคลุมทั่วโลกของกลุ่มดาวเทียมอิริเดียมเข้ากับความหน่วงต่ำของบริการข้อมูลอิริเดียมช็อตเบิสต์สั้น เพื่อให้การสื่อสารผ่านดาวเทียมมีความน่าเชื่อถือสูงจากเสาหนึ่งไปอีกเสาหนึ่ง
ด้วยฟอร์มแฟกเตอร์ที่เล็กที่สุดของเครื่องรับสัญญาณดาวเทียมเชิงพาณิชย์ที่มีอยู่ในปัจจุบัน Iridium 9603 จึงเหมาะอย่างยิ่งสำหรับการใช้งานที่มีพื้นที่จำกัด รวมถึงระบบตรวจสอบ ติดตาม และระบบเตือนภัย นอกจากนี้ยังมีราคาไม่แพงมาก โดยแพงกว่า Iridium 9602 รุ่นก่อนหน้าเล็กน้อย
ด้วยการสื่อสารสองทางในระดับที่น่าทึ่ง ตัวรับส่งสัญญาณ Iridium 9603 ขยายฐานผู้ใช้ที่เชื่อมต่อกับ Iridium ทั่วโลก
ข้อมูลจำเพาะด้านสิ่งแวดล้อม
ช่วงอุณหภูมิในการทำงาน: -40ºC ถึง +85ºC
ช่วงความชื้นในการทำงาน: _ 75% RH
ช่วงอุณหภูมิในการจัดเก็บ: -40ºC ถึง +85ºC
ช่วงความชื้นในการจัดเก็บ: _ 93 % RH
อินเทอร์เฟซ RF
ช่วงความถี่: 1616 MHz ถึง 1626.5 MHz
วิธีการ Duplexing: TDD (Time Domain Duplex)
อิมพีแดนซ์อินพุต/เอาต์พุต: 50 โอห์ม
วิธีการมัลติเพล็กซ์: TDMA/FDMA
อินพุตไฟ DC
ป้อนช่วงแรงดันไฟฟ้าอินพุต: 5.0V +/- .5V DC
ระลอกแรงดันไฟฟ้าขาเข้า: <40mV pp
กระแสไฟเดินเบา (พีค): 156mA
กระแสไฟเดินเบา (เฉลี่ย): 34mA
กระแสส่ง (เฉลี่ย): 145mA
กระแสส่ง (พีค): 1.3A
รับกระแสไฟ (เฉลี่ย): 39mA
รับกระแส(พีค) : 156mA
SBD Message Transfer – กระแสเฉลี่ย: 158mA
การถ่ายโอนข้อความ SBD – กำลังเฉลี่ย: <= 0.8 W
Specifications
| แบบอย่าง | 9603N |
|---|---|
| ส่วนหนึ่ง # | SBDN9603E |
| ประเภทสินค้า | SATELLITE M2M |
| พื้นที่ใช้งาน | 100% GLOBAL |
| ยี่ห้อ | IRIDIUM |
| เครือข่าย | IRIDIUM |
| บริการ | IRIDIUM SBD |
| ใช้ประเภท | การเดินเรือ, ยานพาหนะ |
| POWER REQUIREMENTS | +5 V +/- 0.5 V |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -40ºC to 85ºC (-40ºF to 185ºF) |
| STORAGE TEMPERATURE | -40ºC to 85ºC (-40ºF to 185ºF) |
| ความถี่ | L BAND (1-2 GHz) |
| APPLICATIONS | ENVIRONMENT & SAFETY MONITORING, FLEET MANAGEMENT, PERSONNEL & ASSET TRACKING, REMOTE AUTOMATION & CONTROL |
| ใบรับรอง | CE COMPLIANCE, FCC |
| กลุ่มดาว | 66 ดาวเทียม |
| ความยาว | 31.5 mm |
| ความกว้าง | 29.6 mm |
| ความลึก | 8.1 mm |
| น้ำหนัก | 11.4 gr |
Feature
Features
- Single header connector for Power & On/Off Control
- RS232 Interface (Simple AT command interface)
- Network Available
- Light weight (11.4 grams)
- Small single board transceiver (34.5mm X 29.6mm X 8.1mm)
- Iridium Short Burst Data service
- Mobile originated messages up to 340 bytes
- Mobile terminated messages up to 270 bytes
- Low, uniform global latency (less than 1 minute)
- Coverage in areas not serviced by cellular
แผนที่ความครอบคลุมทั่วโลกของอิริเดียม

อิริเดียมเป็นผู้ให้บริการโซลูชันเสียงและข้อมูลผ่านดาวเทียมเพียงรายเดียวที่ครอบคลุมทั่วโลกอย่างแท้จริง (รวมถึงมหาสมุทร สายการบิน และเขตขั้วโลก) โทรศัพท์อิริเดียมมอบบริการสื่อสารที่จำเป็นไปยังและจากพื้นที่ห่างไกลที่ไม่มีรูปแบบการสื่อสารอื่นให้บริการ