อิริเดียม GO! อะแดปเตอร์สมาร์ทโฟน WiFi สำหรับผู้บริหาร
In stock
- ยี่ห้อ:
- IRIDIUM
- แบบอย่าง:
- GO! EXEC
- Warranty:
- 12 เดือน
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 3-5 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Iridium-GO-Exec
อิริเดียม GO! อะแดปเตอร์สมาร์ทโฟน WiFi สำหรับ Android และ iOS
อิริเดียม GO! สร้างการเชื่อมต่อทั่วโลกที่เชื่อถือได้เป็นครั้งแรกสำหรับการสื่อสารด้วยเสียงและข้อมูลบนสมาร์ทโฟนของคุณหรืออุปกรณ์พกพาสูงสุด 5 เครื่อง ไม่ต้องห่วง. ไม่มีค่าบริการโรมมิ่ง เพียงเชื่อมต่อและติดต่อกันได้ทุกที่ ทุกเวลา ด้วยอุปกรณ์ที่คุณใช้ในชีวิตประจำวัน
ใช้การสื่อสารส่วนบุคคลเพิ่มเติม
อิริเดียม GO! ไม่เหมือนสิ่งใดในโลกที่เคยเห็นมาก่อน ขับเคลื่อนโดยเครือข่ายที่เข้าถึงได้ไกลที่สุดในโลก อุปกรณ์ขนาดกะทัดรัด ทนทาน และพกพาสะดวกนี้ขยายขีดความสามารถของสมาร์ทโฟน แล็ปท็อป หรือแท็บเล็ตได้อย่างมาก โดยการสร้าง Wi-Fi ฮอตสปอตที่สนับสนุนโดยดาวเทียมได้ทุกที่บนโลกใบนี้
เปลี่ยนสมาร์ทโฟนของคุณ
อิริเดียม GO! เปลี่ยนอุปกรณ์ที่เชื่อถือได้ของคุณให้เป็นโรงไฟฟ้าการสื่อสารระดับโลกทันที สำหรับนักปีนเขาระดับองค์กรและนักรบสุดสัปดาห์ บุคคล องค์กร หรือรัฐบาล สำหรับใครก็ตามที่เคลื่อนไหว อยู่นอกระยะ หรือออกนอกพื้นที่ทางบกหรือในทะเล Iridium GO! เปิดใช้งานความสามารถด้านเสียงและข้อมูลที่เชื่อถือได้สำหรับสมาร์ทโฟนของคุณหรืออุปกรณ์พกพาสูงสุด 5 เครื่อง
การปฏิวัติการสื่อสารส่วนบุคคล
เรียบง่าย
อิริเดียม GO! เปิดใช้งานการเชื่อมต่อดาวเทียมสำหรับอุปกรณ์มือถือของคุณที่เครือข่ายภาคพื้นดินไม่สามารถทำได้ เพียงพลิกเสาอากาศในตัวขึ้น และยูนิตที่ใช้พลังงานจากแบตเตอรี่จะเชื่อมต่ออย่างรวดเร็วและอัตโนมัติกับกลุ่มดาวเทียม Iridium LEO เพื่อสร้าง Wi-Fi hotspot ได้ทุกที่ภายในรัศมีประมาณ 30.5 เมตร (100 ฟุต) คุณสามารถเชื่อมต่อและใช้งานอุปกรณ์หลายเครื่องในพื้นที่นี้ได้อย่างง่ายดายโดยใช้ Iridium GO! แอปพลิเคชัน.
อเนกประสงค์
อิริเดียม GO! สามารถพกพาได้อย่างสมบูรณ์ด้วยตัวของมันเอง หรือสามารถติดตั้งกับเสาอากาศภายนอกบนยานพาหนะและเรือสำหรับการใช้งานแบบเคลื่อนที่
มือถือ
คุณสามารถใช้อิริเดียม GO! ได้ทุกที่ มีขนาดเล็กพอที่จะใส่ในกระเป๋าของคุณได้ และเช่นเดียวกับอุปกรณ์อิริเดียมอื่นๆ คือทนทานพอที่จะทนฝน ทราย ฝุ่น และการใช้งานที่สมบุกสมบันได้ สามารถพกพา เก็บไว้ในกระเป๋าเป้สะพายหลังของคุณ หรือติดตั้งในยานพาหนะ เครื่องบิน และเรือสำหรับการใช้งานแบบเคลื่อนที่
นวัตกรรม
รวมสิ่งที่ดีที่สุดที่ทั้งดาวเทียมและโทรศัพท์เคลื่อนที่มอบให้ Iridium GO! เป็นอุปกรณ์เชื่อมต่อดาวเทียมส่วนบุคคลประเภทใหม่รายแรก นอกจากนี้ยังเป็นแพลตฟอร์มการพัฒนาที่ทรงพลังที่ปรับให้เหมาะกับพันธมิตรของ Iridium ในการสร้างแอปพลิเคชัน ขยายความสามารถในการสื่อสารให้ดียิ่งขึ้นในสถานที่ห่างไกล
ซื้อได้
อิริเดียม GO! เป็นโซลูชันราคาย่อมเยาสำหรับการเชื่อมต่อทั่วโลก มอบคุณค่าที่น่าทึ่งเมื่อเทียบกับตัวเลือกอื่นๆ ใช้ประโยชน์จากและขยายอุปกรณ์ที่เชื่อถือได้ที่มีอยู่ของคุณ เข้ากันได้กับระบบปฏิบัติการ Apple และ Android และลดค่าบริการโรมมิ่ง อนุญาตให้ใช้การเชื่อมต่อร่วมกันระหว่างผู้ใช้หลายคนและได้รับการสนับสนุนโดยแผนราคาประหยัดที่รักษาต้นทุนเสียงและข้อมูลที่เหมาะสม
อุปกรณ์เคลื่อนที่ของคุณจะทำงานได้ทุกที่บนโลกใบนี้
อิริเดียม GO! สร้างการเชื่อมต่อทั่วโลกที่เชื่อถือได้เป็นครั้งแรกสำหรับการสื่อสารด้วยเสียงและข้อมูลบนสมาร์ทโฟนของคุณและอุปกรณ์พกพาสูงสุด 5 เครื่อง ไม่ต้องห่วง. ไม่มีค่าบริการโรมมิ่ง เพียงเชื่อมต่อและสัมผัส ทุกที่ ทุกเวลาที่คุณต้องการ
ขับเคลื่อนโดยเครือข่ายที่เข้าถึงได้ไกลที่สุดในโลก Iridium GO! ขนาดกะทัดรัด ทนทาน และพกพาสะดวก ขยายขีดความสามารถของอุปกรณ์ส่วนตัวของคุณอย่างมากด้วยการสร้างการเชื่อมต่อ Wi-Fi ที่เชื่อถือได้ ? ที่ใดก็ได้บนโลกใบนี้ เพียงพลิกเสาอากาศแล้วไปได้เลย!
การเชื่อมต่อที่สำคัญสำหรับทุกคน
ไม่ว่าคุณจะไปที่ไหน ความสามารถในการทำธุรกิจ ติดต่อกับเพื่อนและครอบครัว เข้าถึงข้อมูล ตอบสนองอย่างรวดเร็วต่อสถานการณ์ใด ๆ หรือเพียงแค่ติดต่อกันอยู่เสมอเป็นสิ่งสำคัญเสมอ
อิริเดียม GO! ลดความซับซ้อนของการสื่อสารทั่วโลกสำหรับ:
- นักบิน นักเดินเรือ และนักขับรถบรรทุก
- นักผจญภัยและนักสำรวจ
- ผู้อยู่อาศัยห่างไกลและผู้พักผ่อน
- ฉุกเฉินและการตอบสนองครั้งแรก
- นักเดินทางทั่วโลกและเพื่อธุรกิจ
- องค์กรระดับโลก
- ผู้บริหารและนักการทูต
- ภารกิจต่างประเทศ
- รัฐบาลและองค์กรพัฒนาเอกชน
- การปฏิบัติการทางทหาร
ข้อมูลจำเพาะทางเทคนิค
ความทนทานข้อมูลจำเพาะ:
ความทนทานระดับทหาร (MIL-STD 810F)
ง่ายต่อการใช้
การออกแบบที่วางราบอย่างมั่นคง
พลิกขึ้นเสาอากาศ
เมนูในตัว/แสดงสถานะ
ยืดหยุ่นได้
อุปกรณ์ไวไฟพร้อม
App API สำหรับนักพัฒนา
แพลตฟอร์มเสริมที่แข็งแกร่ง
โปรดทราบ
อิริเดียม GO! เชื่อมต่อกับอินเตอร์เรนต์ที่ความเร็ว 2.4kbps ซึ่งเป็นหนึ่งในสี่ของโมเด็มแบบหมุนผ่านสายโทรศัพท์ที่ความเร็ว 9.6kbps ด้วยเหตุนี้ ความสามารถทางอินเทอร์เน็ตจึงจำกัดเฉพาะอีเมลอิริเดียมและแอปอื่นๆ อีกหลายแอปที่ออกแบบมาเพื่อทำงานร่วมกับ Iridium GO! สำหรับอุปกรณ์ข้อมูล โปรด คลิกที่นี่
Specifications
| จัดส่งจาก | CALGARY, AB, CANADA, PHOENIX, AZ, USA |
|---|---|
| แบบอย่าง | GO! EXEC |
| ประเภทสินค้า | โทรศัพท์ดาวเทียม, อินเทอร์เน็ตผ่านดาวเทียม |
| พื้นที่ใช้งาน | 100% GLOBAL |
| ยี่ห้อ | IRIDIUM |
| เครือข่าย | IRIDIUM |
| บริการ | IRIDIUM VOICE, IRIDIUM GO! |
| ใช้ประเภท | PORTABLE |
| ความถี่ | L BAND (1-2 GHz) |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20°C to 50°C (-4°F - 122°F) |
| ความเร็วข้อมูล | UP TO 100 kbps (SEND / RECEIVE) |
| INGRESS PROTECTION | IP 65 |
| คุณสมบัติ | PHONE, TEXT MESSAGING, GPS, SOS, INTERNET, EMAIL |
| ใบรับรอง | CE COMPLIANCE, FCC, ITU |
| กลุ่มดาว | 66 ดาวเทียม |
| เวลาพูดคุย | UP TO 6 HOURS |
| เวลาเตรียมพร้อม | 24 HOURS |
| ความยาว | 203 mm (8") |
| ความกว้าง | 203 mm (8") |
| ความลึก | 25 mm (1") |
| น้ำหนัก | 1200 grams (2.65 lbs) |
What's included
อะไรอยู่ในกล่อง?
- อิริเดียม GO! อุปกรณ์
- แบตเตอรี่
- เครื่องชาร์จอเนกประสงค์ AC Travel
- สายชาร์จ USB / ข้อมูล
- อะแดปเตอร์ระหว่างประเทศ (4x)
- อะแดปเตอร์ AC (ที่ชาร์จในรถยนต์)
- ฝาครอบป้องกัน
- คู่มือการใช้
- หนังสือข้อมูลกฎหมาย
- โบรชัวร์บริการฉุกเฉินของ GEOS
อิริเดียม GO! แผนที่ครอบคลุมทั่วโลก

อิริเดียมมอบบริการการสื่อสารที่จำเป็นไปยังและจากพื้นที่ห่างไกลที่ไม่มีรูปแบบการสื่อสารอื่นให้บริการ เครือข่าย Iridium® ขับเคลื่อนโดยกลุ่มดาวระดับโลกที่มีความซับซ้อนเฉพาะตัวของดาวเทียม Low-Earth Orbit (LEO) ที่เชื่อมโยงข้ามกัน 66 ดวง เครือข่าย Iridium® มอบการเชื่อมต่อเสียงและข้อมูลคุณภาพสูงบนพื้นผิวทั้งหมดของโลก รวมถึงเส้นทางการบิน มหาสมุทร และบริเวณขั้วโลก เมื่อรวมกับระบบนิเวศของบริษัทพันธมิตรแล้ว Iridium นำเสนอผลงานโซลูชั่นที่น่าเชื่อถือและสร้างสรรค์สำหรับตลาดที่ต้องการการสื่อสารทั่วโลกอย่างแท้จริง
ด้วยระยะทางเพียง 780 กิโลเมตรจากพื้นโลก ความใกล้ชิดของเครือข่าย LEO ของอิริเดียมหมายถึงการครอบคลุมแบบเสาต่อเสา เส้นทางการส่งที่สั้นกว่า สัญญาณที่แรงกว่า ความหน่วงต่ำ และเวลาในการลงทะเบียนที่สั้นกว่าดาวเทียม GEO ในอวกาศ ดาวเทียมอิริเดียมแต่ละดวงจะเชื่อมโยงกับอีกสี่ดวงเพื่อสร้างเครือข่ายแบบไดนามิกที่จัดเส้นทางการรับส่งข้อมูลระหว่างดาวเทียมเพื่อให้แน่ใจว่าครอบคลุมทั่วโลก แม้ว่าระบบท้องถิ่นแบบเดิมจะไม่สามารถใช้งานได้ก็ตาม
Videos
Iridium Go! exec Device Set Up Video
