Thales MissionLink 700 ระบบอินเทอร์เน็ตผ่านดาวเทียมแบบประจำที่/สำหรับยานพาหนะ (MF350BV)
In stock
- ยี่ห้อ:
- THALES
- แบบอย่าง:
- MISSIONLINK
- ส่วนหนึ่ง #:
- MF350BV
- ORIGIN:
- สหรัฐอเมริกา
- Warranty:
- 12 เดือน
- AVAILABILITY:
- SUBJECT TO AVAILABILITY
- SKU:
- Thales-MissionLink
Thales MissionLink 700 ระบบอินเทอร์เน็ตผ่านดาวเทียมแบบประจำที่/สำหรับยานพาหนะ (MF350BV)
โดยไม่คำนึงถึงภูมิทัศน์และเหตุการณ์ในพื้นที่ โซลูชันของเรามอบการสื่อสารที่สำคัญของคุณ
- โซลูชันการสื่อสารที่ต้องพึ่งพาตลอดเวลา ไม่ว่าภารกิจของคุณจะพาคุณไปที่ใด
- เรียบง่าย ปรับเปลี่ยนได้ แข็งแกร่ง - ออกแบบมาสำหรับความต้องการในชีวิตจริงของผู้ใช้ทุกคน โดยไม่คำนึงถึงสถานการณ์หรือสถานที่ห่างไกลของคุณ
- จาก Thales ผู้ให้บริการระบบสื่อสารผ่านดาวเทียมและเทคโนโลยีการสื่อสารระดับโลกในสภาพแวดล้อมที่มีความต้องการมากที่สุดในโลก ทั้งบนบก ในทะเล และในอากาศ
MissionLINK by Thales – ผู้นำระดับโลกด้านระบบสื่อสารผ่านดาวเทียมและเทคโนโลยีการสื่อสาร – ช่วยให้การดำเนินงานที่สำคัญของคุณครอบคลุมการสื่อสารทั่วโลกโดยไม่คำนึงถึงภูมิประเทศ เป็นโซลูชันที่ต้องพึ่งพาการสื่อสารที่สำคัญไม่ว่าภารกิจของคุณจะพาคุณไปที่ใด ไม่ว่าคุณจะปฏิบัติงานโดยเป็นส่วนหนึ่งของกองกำลังประจำการหรือคนเดียว โซลูชันนี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความท้าทายเฉพาะของคุณผ่านการออกแบบที่เรียบง่าย ปรับเปลี่ยนได้ และแข็งแกร่ง
MissionLINK ดำเนินการโดยใช้บริการบรอดแบนด์ Iridium Certus ผ่านเครือข่ายดาวเทียม 66 ดวงซึ่งครอบคลุม 100% ของโลก โซลูชันนี้ใช้บริการเครือข่ายที่แข็งแกร่งนี้เพื่อให้การสื่อสารด้วยเสียง ข้อความ และเว็บที่จำเป็นและเชื่อถือได้สูงสำหรับไซต์ประจำที่และผู้ใช้อุปกรณ์เคลื่อนที่
บริการด้านความปลอดภัย
- การแจ้งเตือนเหตุฉุกเฉินตามเวลาจริงและการแจ้งเตือนความทุกข์
- เปิดใช้งานเสียงและข้อมูลโดยส่งถึง 3 ช่องสัญญาณเสียงโดยเฉพาะ
- Telemedicine มีความสามารถ
- การติดตามตำแหน่ง
- การปรับปรุงการดำเนินงาน
- ปรับปรุงการรายงาน การบันทึกบริการ การเชื่อมต่อมือถือ การตรวจสอบระบบ/สินค้า และข้อกำหนดในการปฏิบัติงานอื่นๆ
- จุดเชื่อมต่อ Wi-Fi 802.11b/g แบบฝัง
- ความสามารถของผู้ใช้หลายคน เชื่อมต่ออุปกรณ์ได้สูงสุด 12 เครื่อง
- แอปพลิเคชันเปิดใช้งานการทำงานสำหรับอุปกรณ์ Android และ iOS
MissionLINK มาพร้อมกับอินเทอร์เฟซที่ใช้งานง่ายและเป็นมิตรกับผู้ใช้ และสามารถรวมเข้ากับยานพาหนะที่มีอยู่หรือกองเรือใหม่ได้อย่างรวดเร็ว นอกจากนี้ยังมีความสามารถในการอัพเกรดในตัวเพื่อรองรับการลงทุนของคุณในอนาคตและรับประกันความเร็วและประสิทธิภาพสูงสุด
แพลตฟอร์มหลายบริการ
• เซสชันข้อมูล IP สูงสุด 700kbps (ดาวน์)/352kbps (อัพ)
• สตรีมมิ่งสูงสุด 256kbps
• 3 สายเสียง VOIP มาตรฐานและคุณภาพสูง
• SBD และสวิตช์วงจร (สูงสุด 64kbps)
• การติดตามตำแหน่ง
• ปตท.พร้อม
คุณสมบัติพร้อมโซลูชัน
• อินเตอร์เฟสที่ใช้งานง่าย ฟังก์ชันทั้งหมดพร้อมใช้งานในระยะไกล
• มือถือ Android tethered ที่ทนทาน
• รองรับ 4G LTE, รองรับ Softphone
• แอปพลิเคชันเปิดใช้งานการทำงานสำหรับ Android และ iOS
• จุดเชื่อมต่อ Wi-Fi 802.11b/g แบบฝัง
• ความสามารถของผู้ใช้หลายคน เชื่อมต่ออุปกรณ์ได้สูงสุด 12 เครื่อง
• เสาอากาศ ADU แบบสายเดี่ยวน้ำหนักเบาระดับ IP66
• เทอร์มินัล IP52 BDU
Specifications
| แบบอย่าง | MISSIONLINK |
|---|---|
| ส่วนหนึ่ง # | MF350BV |
| ประเภทสินค้า | อินเทอร์เน็ตผ่านดาวเทียม |
| พื้นที่ใช้งาน | 100% GLOBAL |
| ยี่ห้อ | THALES |
| เครือข่าย | IRIDIUM |
| บริการ | IRIDIUM CERTUS LAND |
| ใช้ประเภท | FIXED, ยานพาหนะ |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | TERMINAL |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -60ºC to 55ºC (-76°F to 130°F) |
| STREAMING IP | UP TO 256 kbps |
| INGRESS PROTECTION | IP 66 |
| ความถี่ | L BAND (1-2 GHz) |
| คุณสมบัติ | PHONE, INTERNET, EMAIL |
| ใบรับรอง | IRIDIUM CERTIFIED |
| HARMONIZED TARIFF NUMBER | 85176200 |
| HEIGHT | 10,2 cm (4 pouces) |
| น้ำหนัก | 2,8 kg (6,2 livres) |
Feature
คุณสมบัติของ Thales MissionLink 350
• การสื่อสารผ่านดาวเทียมที่เชื่อถือได้ไม่ว่าภารกิจของคุณจะพาคุณไปที่ใด
• ให้ความคุ้มครองทั่วโลก 100% ที่คุณวางใจได้
• เปิดใช้งานการสื่อสารที่จำเป็นสำหรับการดำเนินงานที่สำคัญและคุณลักษณะด้านความปลอดภัยที่ได้รับการปรับปรุง
• โซลูชั่นที่รองรับอนาคตสำหรับบริการความเร็วสูงยุคหน้า
• เรียบง่าย ปรับเปลี่ยนได้ และแข็งแกร่งเพื่อตอบสนองความต้องการในชีวิตจริงของผู้ใช้ทุกคน โดยไม่คำนึงถึงสถานการณ์ สภาพแวดล้อม หรือสถานที่
• การส่งข้อมูลและการสื่อสารด้วยเสียงในเวลาแฝงต่ำ
What's included
รวมอะไรบ้าง
-1100789-501 Kit, Terminal Unit, Mounting Hardware
-1100790-501 Kit, ตัวยึดเสาอากาศแบบแม่เหล็ก
-1100792-501 ชุดอุปกรณ์ติดตั้งเสาอากาศ
-1600899-1 เสาอากาศที่ใช้งานบรอดแบนด์ (BAA)
-3402174-1 คู่มือเริ่มต้นฉบับย่อ (QSG) MissionLINK
-3900011-1 เทมเพลตการติดตั้งกระดาษ, เทอร์มินอลยูนิต
-3900013-1 เทมเพลตการติดตั้งกระดาษ BAA
-4102947-502 อาคารผู้โดยสาร 350 ที่ดิน IRIDIUM CERTUS
-855021-010 สายเคเบิล RF, 10 ฟุต LMR240
-855024-020 สายเคเบิล ชุดสายไฟ DC สำหรับรถยนต์ 20 ฟุต
-855026-010 สายเคเบิล, อีเทอร์เน็ต RJ-45, 10 ฟุต
-85728-001 เสาอากาศ Wi-Fi, ไดโพล 2.4 GHz 2 dBi
แผนที่ความครอบคลุมทั่วโลกของอิริเดียม

อิริเดียมมอบบริการการสื่อสารที่จำเป็นไปยังและจากพื้นที่ห่างไกลที่ไม่มีรูปแบบการสื่อสารอื่นให้บริการ เครือข่าย Iridium® ขับเคลื่อนโดยกลุ่มดาวระดับโลกที่มีความซับซ้อนเฉพาะตัวของดาวเทียม Low-Earth Orbit (LEO) ที่เชื่อมโยงข้ามกัน 66 ดวง เครือข่าย Iridium® มอบการเชื่อมต่อเสียงและข้อมูลคุณภาพสูงบนพื้นผิวทั้งหมดของโลก รวมถึงเส้นทางการบิน มหาสมุทร และบริเวณขั้วโลก เมื่อรวมกับระบบนิเวศของบริษัทพันธมิตรแล้ว Iridium นำเสนอผลงานโซลูชั่นที่น่าเชื่อถือและสร้างสรรค์สำหรับตลาดที่ต้องการการสื่อสารทั่วโลกอย่างแท้จริง
ด้วยระยะทางเพียง 780 กิโลเมตรจากพื้นโลก ความใกล้ชิดของเครือข่าย LEO ของอิริเดียมหมายถึงการครอบคลุมแบบเสาต่อเสา เส้นทางการส่งที่สั้นกว่า สัญญาณที่แรงกว่า ความหน่วงต่ำ และเวลาในการลงทะเบียนที่สั้นกว่าดาวเทียม GEO ในอวกาศ ดาวเทียมอิริเดียมแต่ละดวงจะเชื่อมโยงกับอีกสี่ดวงเพื่อสร้างเครือข่ายแบบไดนามิกที่จัดเส้นทางการรับส่งข้อมูลระหว่างดาวเทียมเพื่อให้แน่ใจว่าครอบคลุมทั่วโลก แม้ว่าระบบท้องถิ่นแบบเดิมจะไม่สามารถใช้งานได้ก็ตาม