Hughes 9202M BGAN อุปกรณ์รับสัญญาณดาวเทียมพกพาแบบใช้ภาคพื้นดินพร้อม WiFi (3500566-0004)
In stock
- ยี่ห้อ:
- HUGHES
- แบบอย่าง:
- 9202M BGAN
- ส่วนหนึ่ง #:
- 3500566-0004
- ORIGIN:
- สหรัฐอเมริกา
- Warranty:
- 12 เดือน
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 2-3 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Hughes-BGAN-9202-IP-Terminal
[
"Hughes 9202 BGAN เทอร์มินัลอินเทอร์เน็ตผ่านดาวเทียมแบบพกพาในพื้นที่บกพร้อม WiFi
เทอร์มินัล Hughes 9202 ที่เชื่อถือได้และมีน้ำหนักเบามีการออกแบบที่กะทัดรัดและทันสมัย เป็นเทอร์มินัลพกพาประเภท 2 ที่มีราคาย่อมเยาและน่าสนใจมาก เหมาะสำหรับรัฐบาลและองค์กรไม่แสวงหาผลกำไร ผู้ตอบสนองแรก ความปลอดภัยสาธารณะ และผู้ทำงานด้านสุขภาพเคลื่อนที่ รวมถึงบุคลากรในอุตสาหกรรมต่างๆ เช่น สาธารณูปโภค น้ำมันและก๊าซ ป่าไม้ สายเคเบิล และโทรคมนาคม
Hughes 9202 ทำงานผ่านบริการดาวเทียม Inmarsat Broadband Global Area Network (BGAN) และให้การเชื่อมต่อที่มีประสิทธิภาพสูงและความเชื่อถือได้สำหรับผู้ใช้ที่ต้องการมากที่สุดและในสภาพที่รุนแรง
โดยใช้เทอร์มินัล BGAN ประเภท 2 ที่เล็กที่สุดในโลก ผู้ใช้สามารถเชื่อมต่อที่ความเร็วบรอดแบนด์ IP สูงสุดถึง 464kbps รวมถึงใช้ประโยชน์จากฟีเจอร์ต่างๆ เช่น การเข้าถึง Wi-Fi หลายผู้ใช้ในตัวและการเปิดใช้งานบริบทอัตโนมัติ (ACA) รวมถึงความสามารถในการส่งข้อความ SMS ผ่านส่วนติดต่อผู้ใช้ที่รวมอยู่ (IUI) โดยไม่ต้องใช้แล็ปท็อป สมาร์ทโฟน หรืออุปกรณ์ผู้ใช้ที่เชื่อมต่อ
Hughes 9202 ช่วยให้ผู้ใช้สามารถส่งและรับข้อมูล IP ผ่าน Ethernet และ Wi-Fi ได้ ในขณะเดียวกันกับบริการข้อมูลแพ็กเก็ต Hughes 9202 รองรับการโทรเสียงและแฟกซ์แบบ ISDN เต็มรูปแบบและการสลับวงจรผ่านปลั๊ก RJ11 สายสองสาย
นักวางแผนภัยพิบัติขององค์กรและบุคลากรในพื้นที่ห่างไกลสามารถทำงานร่วมกันได้อย่างมั่นใจและมีประสิทธิภาพกับหน่วยงานต่างๆ และเจ้าหน้าที่สำนักงานใหญ่โดยใช้วิดีโอ เสียง และข้อมูลพร้อมกัน เช่นเดียวกับโมเดล BGAN ของ Hughes ทั้งหมด Hughes 9202 เป็นแบบ IP-based ส่งมอบระดับคุณภาพบริการ (QoS) ที่เลือกได้และเฉพาะเจาะจง" ]
Specifications
| แบบอย่าง | 9202M BGAN |
|---|---|
| ส่วนหนึ่ง # | 3500566-0004 |
| ประเภทสินค้า | อินเทอร์เน็ตผ่านดาวเทียม |
| พื้นที่ใช้งาน | GLOBAL (EXCEPT POLAR REGIONS) |
| ยี่ห้อ | HUGHES |
| เครือข่าย | INMARSAT |
| บริการ | INMARSAT BGAN |
| ใช้ประเภท | PORTABLE |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | TERMINAL |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -5°C to 55°C (23°F - 131°F) |
| STORAGE TEMPERATURE | -20°C to 60°C with battery -25°C to 80°C excluding battery |
| OTHER DATA INTERFACES | ETHERNET, WI-FI |
| ความเร็วข้อมูล | UP TO 448 / 464 kbps (SEND / RECEIVE) |
| STREAMING IP | 32 kbps, 64 kbps, 128 kbps |
| ภาษาที่รองรับ | ENGLISH |
| INGRESS PROTECTION | IP 55 |
| ความถี่ | L BAND (1-2 GHz) |
| คุณสมบัติ | PHONE, TEXT MESSAGING, INTERNET, EMAIL, FTP, VoIP, VIDEO STREAMING, ISDN (64 Kbps), FoIP (FAX) |
| ใบรับรอง | INMARSAT CLASS 2 TYPE APPROVAL, CE COMPLIANCE, FCC |
| HARMONIZED TARIFF NUMBER | 85176200 |
| กลุ่มดาว | 3 ดาวเทียม |
| เวลาเตรียมพร้อม | UP TO 36 HOURS |
| ความยาว | 216 mm (8.5") |
| ความกว้าง | 216 มม (8.5") |
| ความลึก | 41 mm (1.61") |
| น้ำหนัก | 1.4 kg (3.1 lbs) |
Feature
Hughes 9202 คุณสมบัติ
- ทนทานและแข็งแกร่งระดับ IP55
- หน้าจอ LCD แบบมีไฟพื้นหลังสำหรับผู้ใช้รวมถึงการควบคุมแบบสี่ปุ่ม
- Wi-Fi รองรับการเข้าถึงหลายผู้ใช้
- RJ11 สองสายสำหรับเสียงและแฟกซ์
- อินเทอร์เฟซผู้ใช้แบบรวมขั้นสูง (IUI)
- การเปิดใช้งานบริบทอัตโนมัติ (ACA)
- รองรับ XL-band
What's included
[
"เนื้อหาของแพ็คเกจ
- Hughes 9202 Land Portable Terminal
- แบตเตอรี่ลิเธียมไอออนแบบชาร์จได้
- สาย Ethernet ยาว 5 เมตร
- อะแดปเตอร์ AC/DC พร้อมสายไฟ UK, EU และ US"
]
แผนที่การครอบคลุมของ Inmarsat BGAN

แผนที่นี้แสดงถึงความคาดหวังของ Inmarsat เกี่ยวกับการครอบคลุมหลังจากการเปิดตัวเชิงพาณิชย์ของภูมิภาค L-Band ที่สี่ของ Inmarsat มันไม่ได้แสดงถึงการรับประกันบริการ ความพร้อมใช้งานของบริการที่ขอบเขตของพื้นที่การครอบคลุมจะแปรผันขึ้นอยู่กับเงื่อนไขต่างๆ