ICOM IC-SAT100 ปตท. วิทยุดาวเทียม
In stock
- ยี่ห้อ:
- ICOM
- แบบอย่าง:
- IC-SAT100
- ORIGIN:
- ญี่ปุ่น
- Warranty:
- 12 เดือน
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 2-3 BUSINESS DAYS
- SKU:
- ICOM-IC-SAT100-PTT
ICOM IC-SAT100 ปตท. วิทยุดาวเทียม
ICOM IC-SAT100 ทำงานผ่าน SATELLITE PTT (Push-To-Talk) ซึ่งเป็นระบบวิทยุสองทางที่ใช้เครือข่ายดาวเทียม Iridium® สามารถใช้เป็นเครื่องมือสื่อสารในพื้นที่ห่างไกลและโดดเดี่ยวซึ่งไม่มีโครงสร้างพื้นฐานของโทรศัพท์มือถือหรือเครือข่ายโทรศัพท์พื้นฐาน แม้ว่าโครงสร้างพื้นฐานของเครือข่ายภาคพื้นดินจะไม่สามารถใช้งานได้จากภัยมนุษย์หรือภัยธรรมชาติ แต่ SATELLITE PTT ก็สามารถให้การสำรองข้อมูลที่เสถียรโดยไม่ขึ้นกับเครือข่ายอื่นๆ นอกจากนี้ ผู้ใช้ IC-SAT100 ยังแตกต่างจากโทรศัพท์ดาวเทียมตรงที่สามารถเริ่มพูดคุยกับวิทยุทั้งหมดในกลุ่มสนทนาเดียวกันได้ทันที เพียงแค่กดปุ่มส่งสัญญาณ (PTT)
วิทยุดาวเทียมปตท. ICOM IC-SAT100 ติดตั้งได้ง่ายและรวดเร็วผ่านศูนย์บัญชาการ Iridium® ที่มีอยู่ และยังคงรองรับกลุ่มสนทนาได้ถึง 15 กลุ่ม สามารถแชร์กลุ่มพูดคุยได้ ทำให้สามารถทำงานร่วมกันได้ทั่วโลกระหว่างผู้ใช้ แม้ว่าจะใช้โทรศัพท์มือถือ Iridium® PTT ที่แตกต่างกัน
วิทยุดาวเทียมปตท. ICOM IC-SAT100 มีคุณสมบัติที่สำคัญดังต่อไปนี้:
ตัวเครื่องกันน้ำ กันฝุ่น และทนทาน - ให้การกันน้ำ IP67 (น้ำลึก 1 ม. เป็นเวลา 30 นาที) และการป้องกันฝุ่น ทำให้เหมาะสำหรับการใช้งานในสภาพแวดล้อมกลางแจ้งที่รุนแรง วิทยุยังเป็นไปตามข้อกำหนด MIL-STD 810G และมีช่วงอุณหภูมิในการทำงานตั้งแต่ -30°C ถึง +60°C (-22°F ถึง 140°F)
กุญแจฉุกเฉินในตัว - สามารถใช้ปุ่มที่ค้นหาได้ง่ายในกรณีฉุกเฉิน อนุญาตให้ส่งการโทรฉุกเฉินไปยังผู้ใช้ที่ตั้งโปรแกรมไว้ล่วงหน้า
เสียงทรงพลัง - เสียง 1500 mW ที่ส่งจากลำโพงภายในให้การสื่อสารที่ดังและชัดเจน แม้ในสภาพแวดล้อมที่มีเสียงดัง
อายุการใช้งานแบตเตอรี่ที่ยาวนาน - ชุดแบตเตอรี่ลิเธียมไอออน (Li-ion) ที่ให้มาสามารถใช้งานได้นานถึง 14.5 ชั่วโมง
การสื่อสารที่ปลอดภัย - ให้การสนทนาที่ปลอดภัยด้วยการเข้ารหัส AES 256 บิต
คุณสมบัติอื่นๆ ได้แก่:
แสดงหลายภาษา (อังกฤษ จีน ฝรั่งเศส ญี่ปุ่น และสเปน)
ขั้วต่อเสาอากาศชนิด SMA สำหรับเสาอากาศภายนอกที่เป็นอุปกรณ์เสริม
ฟังก์ชัน AquaQuake™ ช่วยล้างน้ำที่อาจทะลุตะแกรงลำโพงของตัวเครื่อง
การชาร์จ USB (ชนิด USB Micro-B)
Specifications
| แบบอย่าง | IC-SAT100 |
|---|---|
| ประเภทสินค้า | SATELLITE PTT |
| พื้นที่ใช้งาน | 100% GLOBAL |
| ยี่ห้อ | ICOM |
| เครือข่าย | IRIDIUM |
| บริการ | IRIDIUM PTT |
| ใช้ประเภท | มือถือ |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | HANDSET |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -30°C to 60°C (-22°F to 140°F) |
| ภาษาที่รองรับ | ENGLISH, CHINESE, FRENCH, JAPANESE, SPANISH |
| INGRESS PROTECTION | IP 54, IP 55, IP 67 |
| ความถี่ | L BAND (1-2 GHz) |
| คุณสมบัติ | GPS, SOS, BLUETOOTH |
| HARMONIZED TARIFF NUMBER | 85176200 |
| กลุ่มดาว | 66 ดาวเทียม |
| HEIGHT | 135 mm (5,3 pouces) |
| ความกว้าง | 57.8 mm (2.3 inch) |
| ความลึก | 32,8 mm (1,3 pouces) |
| น้ำหนัก | 360 grammes (12,7 oz) avec BP-300 et antenne |
What's included
สิ่งที่รวม:
- ICOM IC-SAT100 วิทยุดาวเทียมปตท
- ชุดแบตเตอรี่ BP-300
- คลิปหนีบเข็มขัด MBB-5
- เสาอากาศ FA-S102U
- ที่ชาร์จแบบตั้งโต๊ะ BC-241
- อะแดปเตอร์ AC BC-242