Iridium Extreme PTT Push To Talk โทรศัพท์ผ่านดาวเทียม (FPKT1401)
In stock
- ยี่ห้อ:
- IRIDIUM
- แบบอย่าง:
- 9575 PTT
- ส่วนหนึ่ง #:
- FPKT1901
- ORIGIN:
- ไทย
- Warranty:
- 12 เดือน
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 7-14 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Iridium-9575-PPT-Push-To-Talk
Iridium 9575 PTT Push To Talk จานดาวเทียม + ส่งฟรี!!!
สร้างขึ้นสำหรับ Push-To-Talk
สำหรับการสื่อสารในทีม Iridium Extreme® PTT ได้รับการออกแบบทางวิศวกรรมอย่างสมบุกสมบันเพื่อรองรับผู้ใช้ที่มีความเข้มข้นสูงในสภาวะที่เลวร้ายที่สุดทุกที่บนโลก เพิ่มประสิทธิภาพด้วยโหมด Push-to-Talk ที่ออกแบบอย่างชาญฉลาด ลำโพงขยาย ปุ่ม PTT เสริม และแบตเตอรี่ความจุที่เพิ่มขึ้น Iridium Extreme® PTT นำการสื่อสารทั่วโลกที่เชื่อถือได้ไปสู่อีกระดับ อินเทอร์เฟซผู้ใช้ที่ใช้งานง่ายช่วยให้คุณเข้าถึงบริการสื่อสารต่างๆ ได้อย่างรวดเร็ว รวมถึงการโทรด้วยเสียง SMS และ SOS ในโหมดโทรศัพท์และโหมด PTT ช่วยให้คุณเชื่อมต่อกับทีมของคุณได้ทันทีและปลอดภัยทุกที่บนโลกใบนี้
กดเพื่อพูดคุย วิวัฒนาการ
มีเพียงอิริเดียมเท่านั้นที่สามารถสื่อสารแบบ push-to-talk ในแบบที่ควรจะเป็น – รวดเร็ว เรียบง่าย และปรับตัวได้กับสถานการณ์ที่เปลี่ยนแปลงไปด้วยพลังของเครือข่ายดาวเทียมทั่วโลกของอิริเดียม
ในโหมด PTT ทีมของคุณสามารถเข้าถึงคุณลักษณะการรับรู้และการควบคุมสถานการณ์ที่เหนือชั้น ได้แก่:
• การลงทะเบียนอัตโนมัติ
• การเขียนโปรแกรมกลุ่มพูดคุยแบบโอเวอร์-เดอะ-แอร์
• สถานะการให้บริการของปตท
• การเลือกกลุ่มสนทนาแบบไดนามิกและการตรวจสอบ
• ID นักพูดของอุปกรณ์
• ระยะตัวพูดของอุปกรณ์และทิศทาง
• สแกนกลุ่มสนทนาด้วยภาพและเสียง
ทั้งหมดนี้อยู่บนเครือข่ายที่เข้าถึงได้ไกลที่สุดในโลก ทำให้ทีมของคุณสามารถสื่อสารได้ทันทีในที่ที่พวกเขาต้องการ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายและข้อจำกัดของเสาและทวนสัญญาณภาคพื้นดินแบบดั้งเดิม พื้นที่ครอบคลุม ความปลอดภัยของอุปกรณ์ และการกำหนดค่ากลุ่มสนทนาทั้งหมดสามารถปรับเปลี่ยนได้แบบ over-the-air ได้ตามต้องการโดยผู้ดูแลระบบโดยใช้เครื่องมือศูนย์บัญชาการ Iridium Push-to-Talk (PTT) บนเว็บ ซึ่งช่วยลดความยุ่งยากในการสนับสนุนและการบำรุงรักษาอุปกรณ์ที่ใช้งานในภาคสนาม
ความคล่องตัวที่หลากหลาย
Iridium Extreme® PTT แตกต่างจากระบบดาวเทียมของ PTT ก่อนหน้านี้ที่จำกัดการใช้งานในหรือรอบๆ ยานพาหนะ โดยเป็นอุปกรณ์เคลื่อนที่ผ่านดาวเทียมที่สมบูรณ์แบบซึ่งให้ความยืดหยุ่นในการรองรับทุกสภาพแวดล้อมการสื่อสาร อุปกรณ์เสริมอเนกประสงค์รวมถึงกระเป๋าพกพาติดไหล่ สถานีเชื่อมต่อ และเสาอากาศภายนอก (แยกจำหน่าย) ช่วยให้มั่นใจได้ว่าการสื่อสารที่สำคัญจะยังคงอยู่ในทุกสถานการณ์ ไม่ว่าจะเป็นการเดินเท้า ในยานพาหนะ เรือ หรือเครื่องบิน หรือภายในอาคาร
การลงทุนแบบ Push-to-talk ของคุณจะปลอดภัยในอนาคต
อิริเดียมมุ่งมั่นที่จะขยายความน่าเชื่อถือและประสิทธิภาพการสื่อสารทั่วโลกของคุณในอนาคต อุปกรณ์ Iridium Extreme PTT ของคุณได้รับการออกแบบให้เข้ากันได้กับทั้งเครือข่าย Iridium® ปัจจุบันและ Iridium NEXT ซึ่งเป็นกลุ่มดาวเทียมยุคถัดไปที่ล้ำสมัยของ Iridium ที่มีดาวเทียมระดับต่ำที่เชื่อมโยงถึงกัน 66 ดวง โดยมีกำหนดเปิดตัวในปี 2558 เรามุ่งมั่นที่จะสร้างความมั่นใจว่า การลงทุนที่คุณทำในวันนี้จะยังคงได้รับการสนับสนุนต่อไปบนเครือข่ายที่มีความน่าเชื่อถือสูงและมีความสำคัญต่อภารกิจของอิริเดียม
Specifications
| แบบอย่าง | 9575 PTT |
|---|---|
| ส่วนหนึ่ง # | FPKT1901 |
| ประเภทสินค้า | โทรศัพท์ดาวเทียม, SATELLITE PTT |
| พื้นที่ใช้งาน | 100% GLOBAL |
| ยี่ห้อ | IRIDIUM |
| เครือข่าย | IRIDIUM |
| บริการ | IRIDIUM VOICE, IRIDIUM PTT |
| ใช้ประเภท | มือถือ |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | HANDSET |
| ความถี่ | L BAND (1-2 GHz) |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -10°C to 55°C (14°F - 131°F) |
| ความเร็วข้อมูล | UP TO 2.4 kbps (SEND / RECEIVE) |
| ภาษาที่รองรับ | ENGLISH, FRENCH, SPANISH |
| INGRESS PROTECTION | IP 65 |
| คุณสมบัติ | PHONE, TEXT MESSAGING, GPS, SOS |
| ใบรับรอง | IRIDIUM CERTIFIED, FCC, INDUSTRY CANADA |
| HARMONIZED TARIFF NUMBER | 85176200 |
| กลุ่มดาว | 66 ดาวเทียม |
| เวลาพูดคุย | UP TO 6.5 HOURS |
| เวลาเตรียมพร้อม | UP TO 54 HOURS |
| ความยาว | 140 mm (5.5") |
| ความกว้าง | 60 mm (2.36") |
| ความลึก | 32 mm (1.26") |
| น้ำหนัก | 268 grams (9.45 oz) |
Feature
อิริเดียม 9575 PTT Push To Talk คุณสมบัติ
- ทุกสิ่งที่มีใน Iridium Extreme® พร้อมฟังก์ชัน push-to-talk
- ความสามารถของ PTT ทั่วโลกและกลุ่มพูดคุยที่กำหนดค่าได้
- ปุ่ม PTT เสริม
- ลำโพงเสียงสูง
- ปรับปรุงความสามารถในการส่งข้อความ SMS และอีเมล
- บริการตามตำแหน่งที่เปิดใช้งาน GPS
- การเข้าถึง SOS ในโหมดโทรศัพท์
- ระยะเวลาแบตเตอรี่ของโหมดโทรศัพท์: สแตนด์บายได้นานถึง (54) ชั่วโมง; เวลาสนทนาสูงสุด (6.5) ชั่วโมง
- ระยะเวลาของแบตเตอรี่ในโหมด PTT: สแตนด์บายได้นานถึง (16.5) ชั่วโมง; สนทนาได้นานถึง (5) ชั่วโมง
What's included
อะไรอยู่ในกล่อง?
- อุปกรณ์ปตท. อิริเดียมเอ็กซ์ตรีม
- แบตเตอรี่ความจุสูง
- เครื่องชาร์จสำหรับการเดินทางพร้อมอะแดปเตอร์ระหว่างประเทศ
- ที่ชาร์จแบตในรถ
- ซองหนัง
- สายเคเบิลข้อมูล USB
- คู่มือการใช้
- อะแดปเตอร์อุปกรณ์เสริม (2x)
- เสาอากาศติดรถยนต์แบบแม่เหล็กพร้อมสายเคเบิลยาว 5 ฟุต
- หูฟังแฮนด์ฟรีพร้อมไมโครโฟน
Iridium Push To Talk (PTT) แผนที่ความครอบคลุมทั่วโลก

อิริเดียมให้บริการการสื่อสารที่จำเป็นไปยังและจากพื้นที่ห่างไกลซึ่งไม่มีรูปแบบการสื่อสารอื่นให้บริการ เครือข่าย Iridium® ขับเคลื่อนโดยกลุ่มดาวระดับโลกที่มีความซับซ้อนเฉพาะตัวของดาวเทียม Low-Earth Orbit (LEO) ที่เชื่อมโยงข้ามกัน 66 ดวง เครือข่าย Iridium® มอบการเชื่อมต่อเสียงและข้อมูลคุณภาพสูงบนพื้นผิวทั้งหมดของโลก รวมถึงเส้นทางการบิน มหาสมุทร และบริเวณขั้วโลก เมื่อรวมกับระบบนิเวศของบริษัทพันธมิตรแล้ว Iridium นำเสนอผลงานโซลูชั่นที่น่าเชื่อถือและสร้างสรรค์สำหรับตลาดที่ต้องการการสื่อสารทั่วโลกอย่างแท้จริง
ด้วยระยะทางเพียง 780 กิโลเมตรจากพื้นโลก ความใกล้ชิดของเครือข่าย LEO ของอิริเดียมหมายถึงการครอบคลุมแบบเสาต่อเสา เส้นทางการส่งที่สั้นกว่า สัญญาณที่แรงกว่า ความหน่วงต่ำ และเวลาในการลงทะเบียนที่สั้นกว่าดาวเทียม GEO ในอวกาศ ดาวเทียมอิริเดียมแต่ละดวงจะเชื่อมโยงกับอีกสี่ดวงเพื่อสร้างเครือข่ายแบบไดนามิกที่จัดเส้นทางการรับส่งข้อมูลระหว่างดาวเทียมเพื่อให้แน่ใจว่าครอบคลุมทั่วโลก แม้ว่าระบบท้องถิ่นแบบเดิมจะไม่สามารถใช้งานได้ก็ตาม