อิริเดียมเอดจ์พลังงานแสงอาทิตย์
In stock
- ยี่ห้อ:
- IRIDIUM
- แบบอย่าง:
- EDGE SOLAR
- ส่วนหนึ่ง #:
- EDGESOLAR9640
- ORIGIN:
- เม็กซิโก
- Warranty:
- 12 เดือน
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 7-14 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Iridium-Edge-Solar-SBD-Modem
- Buy 2 for US$538.95 each and save 2%
- Buy 10 for US$533.45 each and save 3%
- Buy 20 for US$527.95 each and save 4%
- Buy 100 for US$522.45 each and save 5%
อิริเดียมเอดจ์โซลาร์™
Iridium Edge Solar ใหม่ได้รับการออกแบบให้เป็นอุปกรณ์ติดตามพลังงานแสงอาทิตย์ที่เรียบง่าย ต้นทุนต่ำ สิ่งที่คุณติดไว้กับเรือ ยานพาหนะ หรือทรัพย์สินอื่นๆ แล้วลืมได้ จากนั้นระบบจะส่งรายงานการติดตาม GPS ตามปกติจากตัวเครื่อง โดยแบตเตอรี่ภายในเครื่องจะถูกชาร์จใหม่โดยแผงโซลาร์เซลล์ในตัว
Iridium Edge® Solar เป็นอุปกรณ์ Short Burst Data (SBD®) ที่ใช้พลังงานแสงอาทิตย์แบบสแตนด์อโลนและตั้งโปรแกรมได้ ซึ่งมี การติดตาม GPS แบบเรียลไทม์และเซ็นเซอร์ไร้สายในพื้นที่และความสามารถในการสื่อสารผ่าน Bluetooth การชาร์จด้วยตนเองของผลิตภัณฑ์ การ บำรุงรักษาต่ำ อายุการใช้งานภาคสนามที่ยาวนาน และการกำหนดค่าแบบ over-the-air ทำให้ผู้ค้าปลีกที่มีมูลค่าเพิ่มของ Iridium สามารถสร้าง แอปพลิเคชันการติดตามที่แตกต่างกันซึ่งสามารถนำไปใช้เพื่อสร้างโซลูชันที่ซับซ้อนยิ่งขึ้น Iridium Edge Solar เหมาะสำหรับลูกค้าที่ต้องการอุปกรณ์ติดตามที่ใช้งานง่ายซึ่งสามารถตั้งค่าและลืมได้ ดังนั้นหากคุณต้องการเครื่องติดตามอัตโนมัติแบบธรรมดาที่มีการครอบคลุมทั่วโลก ส่งข้อมูลทุกๆ 2-3 ชั่วโมง นี่อาจเป็นสิ่งที่คุณต้องการ
คุณสมบัติของ Iridium Edge Solar รวมถึง:
• การติดตาม GPS แบบอัตโนมัติ
• ความสามารถของ Bluetooth สำหรับการรวมเซ็นเซอร์ไร้สายและการเชื่อมต่ออุปกรณ์ในพื้นที่
• การเปลี่ยนแปลงการกำหนดค่าแบบ Over-the-Air
• ช่วงเวลาและโหมดการรายงานตามกำหนดเวลา
• เริ่ม/หยุดการรายงาน/การรายงานความเคลื่อนไหว
• ห่อหุ้มอย่างสมบูรณ์ ไม่มีขั้วต่อภายนอก ป้องกันน้ำเข้า
• มาตรความเร่งและแมกนีโตมิเตอร์
• ไฟ LED แสดงสถานะ
รายละเอียดการจัดการพลังงาน:
• โซลาร์เซลล์ไฟฟ้าโซลาร์เซลล์ แบตเตอรี่แบบชาร์จไฟได้และแบตเตอรี่หลัก
• ระบบจัดการพลังงานอัจฉริยะ
• อายุการเก็บรักษานานถึง 3 ปี
• อายุการใช้งานสูงสุด 10 ปี
• ความจุแบตเตอรี่สำรองให้การรายงาน 2 เท่าต่อวันเป็นเวลาสูงสุด 5 ปีโดยไม่มีพลังงานแสงอาทิตย์
ตลาดสำคัญ:
- การจัดการยานพาหนะ
- การตรวจสอบระยะไกล
- สกาด้า
- การติดตามทรัพย์สิน
- การเดินเรือ
Specifications
| แบบอย่าง | EDGE SOLAR |
|---|---|
| ส่วนหนึ่ง # | EDGESOLAR9640 |
| ประเภทสินค้า | SATELLITE M2M |
| พื้นที่ใช้งาน | 100% GLOBAL |
| ยี่ห้อ | IRIDIUM |
| เครือข่าย | IRIDIUM |
| บริการ | IRIDIUM SBD |
| ใช้ประเภท | FIXED, การเดินเรือ, ยานพาหนะ |
| POWER REQUIREMENTS | Internal Non-Rechargeable & Solar Chargeable Batteries |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -40ºC to 85ºC (-40ºF to 185ºF) |
| STORAGE TEMPERATURE | -40ºC to 85ºC (-40ºF to 185ºF) |
| INGRESS PROTECTION | IP 67 |
| ความถี่ | L BAND (1-2 GHz) |
| APPLICATIONS | AGRICULTURE, ASSET & VEHICLE TRACKING, OIL & GAS, SURFACE MINING, TRANSPORTATION |
| ใบรับรอง | CE COMPLIANCE, FCC |
| HARMONIZED TARIFF NUMBER | 85177900 |
| กลุ่มดาว | 66 ดาวเทียม |
| ความยาว | 164 mm |
| ความกว้าง | 71 mm |
| ความลึก | 33 mm |
| น้ำหนัก | 470 grams |
Feature
เครือข่าย:
- ขนาดข้อความ: 240 ไบต์ (รับ), 370 ไบต์ (ส่ง)
- ความถี่: 1616 – 1626.5 MHz
เครื่องกล:
- ขนาด: 130 มม. (ยาว) x 80 มม. (กว้าง) x 30 มม. (สูง)
- การป้องกันน้ำเข้า: IP 67
- ทางออกของสายเคเบิลด้านข้างและด้านล่าง
ด้านสิ่งแวดล้อม:
- ช่วงอุณหภูมิการทำงาน: -40C ถึง 85C
- ช่วงอุณหภูมิในการจัดเก็บ: -40C ถึง 85C
อินเทอร์เฟซ:
- อินเตอร์เฟสคำสั่ง RS232 AT
- สายควบคุมการเปิด/ปิด
พลัง:
- พาวเวอร์ซัพพลาย (9-32V), SAE J1455 มีการป้องกันโหลดดัมพ์
- การป้องกันการกลับขั้ว
- กำลังไฟสูงสุด: 1.6W (สูงสุดสำหรับการส่งแบบต่อเนื่องสั้นๆ)
- โหมดพลังงานต่ำ: < 100uA
การรับรอง:
- การรับรองเครือข่ายดาวเทียม Iridium®
- FCC, IC, CE, การอนุมัติของออสเตรเลีย
- เป็นไปตาม RoHS
แผนที่ความครอบคลุมทั่วโลกของอิริเดียม

อิริเดียมเป็นผู้ให้บริการโซลูชันเสียงและข้อมูลผ่านดาวเทียมเพียงรายเดียวที่ครอบคลุมทั่วโลกอย่างแท้จริง (รวมถึงมหาสมุทร สายการบิน และเขตขั้วโลก) โทรศัพท์อิริเดียมมอบบริการสื่อสารที่จำเป็นไปยังและจากพื้นที่ห่างไกลที่ไม่มีรูปแบบการสื่อสารอื่นให้บริการ