เทอร์มินัล Cobham Explorer 540 BGAN M2M (403715A-00500)
TERMINALS | PLANS | ACCESSORIES | RENTALS | SUPPORT
In stock
- ยี่ห้อ:
- COBHAM
- แบบอย่าง:
- EXPLORER 540
- ส่วนหนึ่ง #:
- 403715A-00550
- ORIGIN:
- ไทย
- Warranty:
- 12 เดือน
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 2-3 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Cobham-Explorer-540-M2M
เทอร์มินัล Cobham Explorer 540 BGAN M2M
เชื่อถือได้และหลากหลาย
EXPLORER 540 เป็นเทอร์มินัลการสื่อสารแบบ Machine-to-Machine (M2M) เครื่องแรกของโลกที่ทำงานบนเครือข่าย Inmarsat BGAN (Broadband Global Area Network) และ 2G/3G/LTE ด้วยความยืดหยุ่นเป็นพารามิเตอร์หลักภายในเครือข่าย M2M เป้าหมายการออกแบบหลักสำหรับ EXPLORER 540 คือการให้การเชื่อมต่อ M2M ที่หลากหลายและเชื่อถือได้มากที่สุดในปัจจุบัน
ควบคุมต้นทุน
ในฐานะเทอร์มินัล M2M Inmarsat BGAN M2M เพียงเครื่องเดียวที่ให้การทำงานแบบสองโหมด EXPLORER 540 นำเสนอความยืดหยุ่นที่ไม่เหมือนใครและการควบคุมต้นทุนการสื่อสารข้อมูล M2M เนื่องจากช่วยให้มั่นใจได้ว่าจะสามารถเลือกบริการสื่อสารที่คุ้มค่าที่สุดได้ตามสถานที่ตั้ง ในฐานะเทอร์มินัล BGAN M2M ที่ทันสมัยที่สุด EXPLORER 540 จึงเหมาะอย่างยิ่งสำหรับโซลูชัน M2M ตามความต้องการ เช่น IP SCADA สำหรับข้อมูลย้อนกลับ การติดตามสินทรัพย์ การเฝ้าระวังตามเวลาจริง และการวัดและส่งข้อมูลทางไกลจากระยะไกล
ว่างเสมอ
การรักษาความต่อเนื่องของการถ่ายโอนข้อมูล IP แบบ M2M ซึ่งมักมาจากตำแหน่งที่เข้าถึงยากและห่างไกล การทำงานแบบสองโหมดของ EXPLORER 540 มอบความสามารถในการเฟลโอเวอร์ที่สำคัญด้วยการสลับอัตโนมัติระหว่าง BGAN และเครือข่ายเซลลูลาร์ สำหรับองค์กรที่ถ่ายโอนข้อมูลตามเวลาจริงที่สำคัญภายในเครือข่าย M2M โหมดคู่ของ EXPLORER 540 มอบความพร้อมใช้งานของบริการที่ไม่มีใครเทียบได้
สภาพแวดล้อมใดๆ
EXPLORER 540 เป็นเทอร์มินัล M2M ที่ทนทานซึ่งออกแบบมาเพื่อให้ข้อมูล IP ที่เชื่อถือได้และปลอดภัยแม้ในสภาพแวดล้อมที่เลวร้ายที่สุด ด้วยขนาด 20 x 20 ซม. และน้ำหนักเพียง 1.6 กก. จึงเป็นเทอร์มินัล BGAN M2M ที่เล็กและเบาที่สุดในตลาดปัจจุบัน มาพร้อมกับตัวยึดเสาที่ให้มา ติดตั้งง่ายและตั้งค่าได้ง่าย ตัวเครื่องที่ทนทานและการออกแบบที่ป้องกันฝุ่นและน้ำระดับ IP66 ทำให้ EXPLORER 540 เป็นตัวเลือกที่สมบูรณ์แบบสำหรับการติดตั้งแบบคงที่ทั้งภายนอกและภายใน
Specifications
| แบบอย่าง | EXPLORER 540 |
|---|---|
| ส่วนหนึ่ง # | 403715A-00550 |
| GPU | 200 TOPS |
| ประเภทสินค้า | SATELLITE M2M |
| พื้นที่ใช้งาน | GLOBAL (EXCEPT POLAR REGIONS) |
| ยี่ห้อ | COBHAM |
| เครือข่าย | INMARSAT |
| บริการ | INMARSAT BGAN M2M |
| ใช้ประเภท | FIXED |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | TERMINAL |
| ภาษาที่รองรับ | ENGLISH, CHINESE, FRENCH, GERMAN, JAPANESE, RUSSIAN, SPANISH |
| INGRESS PROTECTION | IP 66 |
| ความถี่ | L BAND (1-2 GHz) |
| HARMONIZED TARIFF NUMBER | 85176200 |
| กลุ่มดาว | 3 ดาวเทียม |
| ความยาว | 202mm (8") |
| ความกว้าง | 202mm (8") |
| ความลึก | 51.8 mm (2") |
| น้ำหนัก | 1.6 kg (3.5 lbs) (with cellular modem) |
Feature
คุณสมบัติของคอปแฮม เอ็กซ์พลอเรอร์ 540
• EXPLORER 540 ได้รับการรับรองจาก BGAN M2M และ BGAN Class 2 Type Approved สำหรับบริการต่างๆ เช่น BGAN Link
• การออกแบบ IP66 ที่มีน้ำหนักเบาและทนทานทำให้มั่นใจได้ถึงความทนทานสำหรับการติดตั้งภายนอก - ไม่จำเป็นต้องใช้กล่องหุ้ม
• Polemount รวมอยู่ในแพ็คเกจ
• ง่ายต่อการติดตั้งและใช้งาน
• ตัวเลือกพลังงานอเนกประสงค์ที่มีทั้งอินพุต Power over Ethernet (PoE) และ 10-32VDC
• เคเบิลแกลนด์สองช่องสำหรับติดตั้งสายไฟมาตรฐานและสายอีเทอร์เน็ตเข้ากับโครงด้านหลังได้ง่าย
• การจัดการระยะไกลของเทอร์มินัลผ่าน SMS รวมถึงการกำหนดค่า การแก้จุดบกพร่อง และการเข้าถึงเว็บอินเตอร์เฟส
• โมเด็มเซลลูลาร์ 2G/3G/LTE เสริมเป็นส่วนหนึ่งของการออกแบบ
• เฟลโอเวอร์อัตโนมัติระหว่าง BGAN และเครือข่ายเซลลูลาร์ช่วยให้มั่นใจได้ถึงการเชื่อมต่อที่ต่อเนื่อง
What's included
• เทอร์มินัล EXPLORER 540
• โพลเมาท์
• คู่มือเริ่มต้นใช้งานฉบับย่อ
• เว็บเซิร์ฟเวอร์หลายภาษา (ENG, FR, DE, ES, RU, JP และ CN)
• เคเบิลแกลนด์ 2 อัน และปลั๊กแบลงค์ 1 อัน
• บิต torx เพื่อความปลอดภัยสำหรับฝาหลัง
• กุญแจอัลเลนสำหรับเสา
แผนที่ครอบคลุม Inmarsat BGAN M2M
