โทรศัพท์ดาวเทียมอิริเดียม 9555N (BPKTN1901)
In stock
- ยี่ห้อ:
- IRIDIUM
- แบบอย่าง:
- 9555N
- ส่วนหนึ่ง #:
- BPKTN1901
- ORIGIN:
- ไทย
- Warranty:
- 12 เดือน
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 2-3 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Iridium-9555-Satellite-Phone
Specifications
| UPC | 609728382551 |
|---|---|
| HS CODE | 85176200 |
| จัดส่งจาก | ARIZONA, USA, CALGARY, AB, CANADA, DUBLIN, IRELAND |
| แบบอย่าง | 9555N |
| ส่วนหนึ่ง # | BPKTN1901 |
| ประเภทสินค้า | โทรศัพท์ดาวเทียม |
| พื้นที่ใช้งาน | 100% GLOBAL |
| ยี่ห้อ | IRIDIUM |
| เครือข่าย | IRIDIUM |
| บริการ | IRIDIUM VOICE |
| ใช้ประเภท | มือถือ |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | HANDSET |
| ความถี่ | L BAND (1-2 GHz) |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -10°C to 55°C (14°F - 131°F) |
| ความเร็วข้อมูล | UP TO 2.4 kbps (SEND / RECEIVE) |
| ภาษาที่รองรับ | ENGLISH, ARABIC, CZECH, CHINESE, DANISH (DANSK), DUTCH (NEDERLANDS), FINNISH (SUOMI), FRENCH, GERMAN, GREEK, HEBREW, HUNGARIAN, ITALIAN, JAPANESE, KOREAN, NORWEGIAN (NORSK), POLISH, PORTUGUESE, RUSSIAN, SPANISH, SWEEDISH, TURKISH |
| คุณสมบัติ | PHONE, TEXT MESSAGING, FREE INCOMING CALLS*, FREE INCOMING SMS**, FREE VOICEMAIL*** |
| ใบรับรอง | IRIDIUM CERTIFIED, FCC, INDUSTRY CANADA |
| HARMONIZED TARIFF NUMBER | 85176200 |
| กลุ่มดาว | 66 ดาวเทียม |
| เวลาพูดคุย | UP TO 4 HOURS |
| เวลาเตรียมพร้อม | UP TO 30 HOURS |
| ความยาว | 143 mm |
| ความกว้าง | 55 mm |
| ความลึก | 30 mm |
| น้ำหนัก | 266 grams (9.4 oz) |
Feature
คุณสมบัติของอิริเดียม 9555
การออกแบบระดับอุตสาหกรรมเพื่อความทนทานที่เหนือชั้น
รอยทางกายภาพที่กะทัดรัดเพื่อการพกพาที่คล่องตัว
ส่วนต่อประสานผู้ใช้ที่ใช้งานง่ายสำหรับการทำงานนอกกรอบ
ปรับปรุงความสามารถในการส่งข้อความ SMS และอีเมล
สปีกเกอร์โฟนในตัว
ความสามารถในการใช้ชุดหูฟังและแฮนด์ฟรี
เสาอากาศที่เก็บไว้ภายใน
พอร์ตข้อมูล Mini-USB และรองรับโทรศัพท์เป็นโมเด็ม
21 ภาษาเมนูที่รองรับ
แสดง
จอแสดงผลกราฟิกเรืองแสง 200 ตัวอักษร
เครื่องวัดระดับเสียง สัญญาณ และความแรงของแบตเตอรี่
ปุ่มกดแบบเรืองแสงที่ทนต่อทุกสภาพอากาศ
คุณสมบัติการโทร
สปีกเกอร์โฟนในตัว
เชื่อมต่อกับจดหมายเสียงอิริเดียมอย่างรวดเร็ว
SMS สองทางและความสามารถอีเมลสั้น
รหัสการเข้าถึงระหว่างประเทศที่ตั้งโปรแกรมล่วงหน้าได้ (00 หรือ +)
กล่องจดหมายสำหรับข้อความเสียง ตัวเลข และข้อความ
เสียงเรียกเข้าและเสียงเตือนที่เลือกได้ (8 ตัวเลือก)
หน่วยความจำ
สมุดรายชื่อภายใน 100 รายการ สามารถรองรับหมายเลขโทรศัพท์ ที่อยู่อีเมล และบันทึกได้หลายรายการ
สมุดรายชื่อซิมการ์ดที่มีความจุ 155 รายการ
ประวัติการโทรจะเก็บสายที่ได้รับ สายที่ไม่ได้รับ และสายที่โทรออก
คุณสมบัติการควบคุมการใช้งาน
ตัวจับเวลาการโทรที่ผู้ใช้กำหนดได้เพื่อจัดการค่าใช้จ่าย
ล็อคปุ่มกดและล็อค PIN เพื่อความปลอดภัยเพิ่มเติม
What's included
แผนที่ความครอบคลุมทั่วโลกของอิริเดียม

อิริเดียมมอบบริการการสื่อสารที่จำเป็นไปยังและจากพื้นที่ห่างไกลที่ไม่มีรูปแบบการสื่อสารอื่นให้บริการ เครือข่าย Iridium® ขับเคลื่อนโดยกลุ่มดาวระดับโลกที่มีความซับซ้อนเฉพาะตัวของดาวเทียม Low-Earth Orbit (LEO) ที่เชื่อมโยงข้ามกัน 66 ดวง เครือข่าย Iridium® มอบการเชื่อมต่อเสียงและข้อมูลคุณภาพสูงบนพื้นผิวทั้งหมดของโลก รวมถึงเส้นทางการบิน มหาสมุทร และบริเวณขั้วโลก เมื่อรวมกับระบบนิเวศของบริษัทพันธมิตรแล้ว Iridium นำเสนอผลงานโซลูชั่นที่น่าเชื่อถือและสร้างสรรค์สำหรับตลาดที่ต้องการการสื่อสารทั่วโลกอย่างแท้จริง
ด้วยระยะทางเพียง 780 กิโลเมตรจากพื้นโลก ความใกล้ชิดของเครือข่าย LEO ของอิริเดียมหมายถึงการครอบคลุมแบบเสาต่อเสา เส้นทางการส่งที่สั้นกว่า สัญญาณที่แรงกว่า ความหน่วงต่ำ และเวลาในการลงทะเบียนที่สั้นกว่าดาวเทียม GEO ในอวกาศ ดาวเทียมอิริเดียมแต่ละดวงจะเชื่อมโยงกับอีกสี่ดวงเพื่อสร้างเครือข่ายแบบไดนามิกที่จัดเส้นทางการรับส่งข้อมูลระหว่างดาวเทียมเพื่อให้แน่ใจว่าครอบคลุมทั่วโลก แม้ว่าระบบท้องถิ่นแบบเดิมจะไม่สามารถใช้งานได้ก็ตาม