Cobham SATCOM BGAN Explorer 710 Land Portable Satellite Internet Terminal (403720B-00505)
In stock
- THƯƠNG HIỆU:
- COBHAM
- NGƯỜI MẪU:
- EXPLORER 710
- PHẦN #:
- 403720B-00506
- ORIGIN:
- Campuchia
- Warranty:
- 12 THÁNG
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 3-5 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Thrane-BGAN-Explorer-710
Thiết bị đầu cuối Internet vệ tinh di động mặt đất Cobham BGAN Explorer 710
Nhỏ gọn và nhẹ với chức năng nâng cao
EXPLORER 710 là thiết bị đầu cuối loại 1 nhỏ nhất thế giới và là thiết bị đầu tiên có khả năng truy cập dịch vụ BGAN HDR (tốc độ dữ liệu cao). Thiết bị đầu cuối đi kèm với chức năng nâng cao bao gồm khả năng liên kết tích hợp sẽ tăng gấp đôi tốc độ phát trực tuyến của bạn.
Một trong những tính năng mới và thú vị của nó sẽ cho phép người dùng kết nối các thiết bị Điện thoại thông minh của riêng họ để bạn có thể kích hoạt tính năng gọi thoại kết nối dữ liệu. Các tính năng khác bao gồm giao diện máy chủ USB, pin có thể thay thế nóng, màn hình LED dễ sử dụng và nhiều giao diện để hỗ trợ nhiều ứng dụng.
Thiết bị đầu cuối BGAN EXPLORER 710 mới, được thiết lập để mở ra một kỷ nguyên mới của truyền phát vệ tinh siêu di động tốc độ cao để phát sóng và các ứng dụng công nghiệp dựa trên IP khác.
EXPLORER 710 cung cấp tốc độ truyền trực tuyến trên 650 kbps khi sử dụng dịch vụ truyền phát tốc độ dữ liệu cao mới được Inmarsat giới thiệu vào quý 3 năm nay. Ra mắt vào tháng 9 năm 2013, EXPLORER 710 cho phép truyền phát video theo yêu cầu nhanh nhất qua vệ tinh với QoS được đảm bảo.
Là thiết bị đầu cuối BGAN Loại 1 nhỏ nhất và nhẹ nhất thế giới và là nền tảng đầu tiên sử dụng truyền phát tốc độ dữ liệu cao mới làm tiêu chuẩn, EXPLORER 710 được định vị để hỗ trợ các đài truyền hình nâng cao chất lượng phát sóng di động bên ngoài.
"Với EXPLORER 710, chúng tôi đã phát triển thiết bị đầu cuối Loại 1 tiên tiến nhất và nhỏ nhất cho đến nay," Walther Thygesen, Trưởng Cobham SATCOM nhận xét. "Chúng tôi tự hào rằng EXPLORER đầu tiên được phát triển đầy đủ dưới sự quản lý của Cobham SATCOM mang lại khả năng tăng hiệu suất đáng kể như vậy cho người dùng."
Tiếp tục truyền thống dẫn đầu về công nghệ bắt đầu khi nhóm EXPLORER (khi đó là một phần của Thrane & Thrane) giới thiệu thiết bị đầu cuối BGAN đầu tiên của mình vào năm 2005, EXPLORER 710 cũng bao gồm một số tính năng mới nâng cao, bao gồm khả năng liên kết tín hiệu từ nhiều thiết bị đầu cuối thông qua Ethernet và đạt được tốc độ phát trực tuyến IP là 1 Mbps hoặc thậm chí cao hơn.
EXPLORER 710 cũng giới thiệu các ứng dụng Điện thoại thông minh với thế giới kết nối BGAN, cho phép người dùng kết nối các thiết bị của riêng họ để gọi thoại và kết nối. Các tính năng khác bao gồm màn hình LED lớn, hỗ trợ thiết lập và cấu hình mà không cần kết nối với PC, Điện thoại thông minh hoặc máy tính bảng.
| nhà chế tạo | Cobham SATCOM |
| Cân nặng | 3.5kg (bao gồm pin) Anten 1.9kg, Thu phát 1.6kg |
| Truyền phát IP | BGAN HDR hỗ trợ danh mục gồm bốn tốc độ phát trực tuyến kênh với tùy chọn kênh đầy đủ dự kiến sẽ cung cấp khoảng 650kbps. |
| ISDN | 64kbps qua RJ-45 |
| Giọng nói | Qua âm thanh RJ-11 hoặc 3.1kHz |
| Giao diện dữ liệu | Ethernet, giao diện máy chủ USB, giao diện thu phát / ăng-ten, khe cắm thẻ SIM BGAN, WLAN 802.11b, LAN |
| Bảo vệ sự xâm nhập | Thu phát sóng: IP52/ Anten IP66 |
Specifications
| NGƯỜI MẪU | EXPLORER 710 |
|---|---|
| PHẦN # | 403720B-00506 |
| GPU | 200 TOPS |
| LOẠI SẢN PHẨM | INTERNET VỆ TINH |
| KHU VỰC SỬ DỤNG | GLOBAL (EXCEPT POLAR REGIONS) |
| THƯƠNG HIỆU | COBHAM |
| MẠNG | INMARSAT |
| DỊCH VỤ | INMARSAT BGAN |
| LOẠI SỬ DỤNG | PORTABLE |
| LOẠI PHỤ KIỆN | TERMINAL |
| NHIỆT ĐỘ HOẠT ĐỘNG | -25°C to 55°C (-13°F to 131°F) |
| STORAGE TEMPERATURE | -40°C to 80°C (-40°F to 176°F) |
| OTHER DATA INTERFACES | 2X ETHERNET, USB, WI-FI |
| TỐC ĐỘ DỮ LIỆU | UP TO 492 kbps (SEND / RECEIVE) |
| STREAMING IP | 32 kbps, 64 kbps, 128 kbps, 176 kbps, 256 kbps, BGAN X-STREAM, BGAN HDR UP TO 650 kbps |
| INGRESS PROTECTION | IP 52 (TRANSCEIVER), IP 66 (ANTENNA) |
| TÍNH THƯỜNG XUYÊN | L BAND (1-2 GHz) |
| ĐẶC TRƯNG | INTERNET |
| HARMONIZED TARIFF NUMBER | 85176200 |
| Chòm sao | 3 VỆ TINH |
| CHIỀU DÀI | 279 mm |
| CHIỀU RỘNG | 332 mm |
| CHIỀU SÂU | 52 mm |
| CÂN NẶNG | 3.5 kg (7.7 oz) |
What's included
Bộ thu phát & Ăng-ten EXPLORER 710
pin lithium ion có thể sạc lại
cáp ăng-ten
Cáp ISDN/LAN 2m
Nguồn điện 115/230VAC
Hướng dẫn nhanh
Bản đồ phủ sóng Inmarsat BGAN

Bản đồ này mô tả các kỳ vọng về phạm vi phủ sóng của Inmarsat sau khi giới thiệu thương mại vùng L-Band thứ tư của Inmarsat. Nó không đại diện cho một đảm bảo dịch vụ. Tính khả dụng của dịch vụ ở rìa vùng phủ sóng dao động tùy thuộc vào các điều kiện khác nhau.