Hệ thống truyền hình vệ tinh hàng hải Intellian i6 US với gương phản xạ 60cm (23,6 inch) & LNB toàn Mỹ (B4-609AA)
In stock
- THƯƠNG HIỆU:
- INTELLIAN
- NGƯỜI MẪU:
- i6
- PHẦN #:
- B4-609AA
- Warranty:
- 3 YEARS PARTS 2 YEAR LABOR
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 3-5 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Intellian-i6-System-B4-609AA
Hệ thống truyền hình vệ tinh hàng hải Intellian i6 US với gương phản xạ 60cm (23,6 inch) & LNB toàn Mỹ (B4-609AA)
Intellian i6/i6P cung cấp hiệu suất và hiệu quả cấp thương mại xuất sắc so với các hệ thống ăng-ten có kích thước tương tự. i6/i6P được thiết kế lý tưởng cho thuyền cao hơn 70 feet. Theo truyền thống, các ăng-ten vệ tinh hàng hải lớn hơn có trọng lượng cồng kềnh và các vấn đề lắp đặt cáp phức tạp. Nhờ thiết kế cáp đơn của i6 và công nghệ tạo chân không, i6/i6P một lần nữa chứng minh rằng lớn hơn có thể nhẹ hơn và đơn giản hơn. Với Intellian MIM, những người chèo thuyền có thể chuyển kênh thông qua chuyển đổi vệ tinh tự động giống như một hệ thống gia đình. Xem hướng dẫn cài đặt của DISH Network MIM để biết thêm chi tiết.
Với những đổi mới đang chờ cấp bằng sáng chế trong công nghệ Tìm kiếm Phạm vi Rộng (WRS) và Nghiêng Tia Động (DBT), i6/i6P luôn có thể cung cấp khả năng theo dõi chính xác nhất và chất lượng thu tín hiệu vệ tinh vượt trội trong điều kiện biển động cực độ.
Thiết kế sáng tạo nhất của i6/i6P là các mô-đun HD và TriSat tích hợp trong thiết bị điều khiển của nó. Điều này cho phép những người chèo thuyền có khả năng truy cập các kênh HDTV yêu thích của họ từ các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình vệ tinh hàng đầu một cách dễ dàng giống như họ thường làm ở nhà.
i6/i6P có hệ thống GPS tích hợp giúp tăng tốc độ thu thập tín hiệu vệ tinh. Ngoài ra, i6P còn cung cấp hệ thống Điều khiển góc nghiêng tự động được nhúng để duy trì cường độ tín hiệu tối ưu và tăng chất lượng thu tín hiệu vệ tinh trong các vùng phủ sóng tín hiệu vệ tinh yếu.
Giữ vững tín hiệu
Công nghệ Dynamic Beam Tilting (DBT) độc quyền của Intellian sử dụng bộ phản xạ phụ hiệu suất cao, liên tục điều chỉnh, cho phép ăng-ten luôn duy trì tín hiệu mạnh nhất trong khi tàu đang di chuyển ở tốc độ cao.
Thu nhận tín hiệu nhanh hơn
Thuật toán Tìm kiếm Phạm vi Rộng (WRS) độc quyền của Intellian cho phép ăng-ten tìm kiếm, tìm và khóa tín hiệu với tốc độ và độ chính xác đáng kinh ngạc.
Cài đặt đơn giản & dễ dàng
Với một cáp duy nhất để kết nối ăng-ten và ACU, các hệ thống Intellian i6 được cài đặt nhanh chóng và dễ dàng. ACU tiên tiến của chúng tôi được thiết kế để yêu cầu thiết lập tối thiểu để bạn có thể bắt đầu thưởng thức các chương trình TV trên thuyền của mình ngay lập tức.
Dò kênh HDTV yêu thích của bạn
i6/i6P của Intellian cung cấp các kênh HD từ băng tần Ku. Mô-đun HD thực sự được tích hợp sẵn trong Bộ điều khiển ăng-ten của Intellian i6/i6P để tích hợp liền mạch và cài đặt dễ dàng.
Tích hợp GPS
Intellian i6/i6P bao gồm GPS tích hợp để vận hành dễ dàng hơn và thu tín hiệu nhanh hơn. Nó cho phép i6/i6P có độ chính xác cao hơn và vận hành dễ dàng ở bất cứ nơi nào con tàu di chuyển.
Hiệu suất chưa từng có
Đường kính chóa 60cm với phạm vi phủ sóng toàn quốc cho Bắc & Nam Mỹ, Châu Âu và dịch vụ khu vực trên toàn cầu.
Kết nối không dây & di động Aptus
Wi-Fi tích hợp cho phép ACU được kết nối không dây. Có thể sử dụng PC, máy tính xách tay và điện thoại thông minh để kết nối với ACU và giám sát, điều khiển cũng như thay đổi cài đặt của hệ thống không dây. Intellian Aptus mobile có sẵn để tải xuống để truy cập vào ACU qua Wi-Fi và vận hành ăng-ten từ iPhone, iPad hoặc các thiết bị mạng khác của họ. iPhone và iPad là thương hiệu đã đăng ký của Apple Inc.

Specifications
| NGƯỜI MẪU | i6 |
|---|---|
| PHẦN # | B4-609AA |
| LOẠI SẢN PHẨM | SATELLITE TV |
| KHU VỰC SỬ DỤNG | REGIONAL - SEE COVERAGE MAP |
| THƯƠNG HIỆU | INTELLIAN |
| MẠNG | BELL TV, DIRECTV, DISH NETWORK |
| LOẠI SỬ DỤNG | HÀNG HẢI |
| LOẠI PHỤ KIỆN | ANTENNA |
| KÍCH THƯỚC ANTEN | 60 cm (23.6 inch) |
| NHIỆT ĐỘ HOẠT ĐỘNG | -25°C to 55°C (-13°F to 131°F) |
| STORAGE TEMPERATURE | -40°C to 80°C (-40°F to 176°F) |
| TÍNH THƯỜNG XUYÊN | Ku BAND |
| GIẤY CHỨNG NHẬN | CE COMPLIANCE, FCC |
| CÂN NẶNG | 20,0 kg (44,0 livres) |
| RADOME HEIGHT | 72 cm (28.3 inch) |
| RADOME DIAMETER | 70 cm (27.6 inch) |
| RECEPTION FREQUENCY | Ku-band: 10.7 ~ 12.75 GHz |
| POLARIZATION | CIRCULAR AND LINEAR |
| MINIMUM EIRP | 46dBW |
| AZIMUTH RANGE | 680º |
| ELEVATION RANGE | 5º to 90º |
| SHIP'S MOTION | Roll ±25º, Pitch ±15º |
| ROLL & PITCH RESPONSE RATE | 45º / sec |
| TURNING RATE | 45º / sec |
| VESSEL SIZE | OVER 70 FEET |
| RF OUTPUT | QUAD OUTPUT |
Feature
- Chức năng nhận dạng và tìm kiếm vệ tinh tự động
- Hệ thống theo dõi tốc độ cao 2 trục
- Anten parabol đường kính 60 cm (24 in) để nhận tín hiệu vệ tinh Ku-Band
- Phân cực tròn hoặc tuyến tính tùy thuộc vào vùng và LNB được chọn
- Mô-đun HD tích hợp để thu TV HD băng tần Ku
- Công nghệ iQ² cho phép bạn điều chỉnh nhanh chóng, duy trì khóa tín hiệu chắc chắn và thưởng thức chương trình TV yêu thích của bạn trong sự yên tĩnh thoải mái
- Thuật toán tìm kiếm phạm vi rộng (WRS) mang lại khả năng thu tín hiệu nhanh nhất ở mọi nơi
- Công nghệ Dynamic Beam Tilting (DBT) sử dụng phân tích chùm tia thông minh, theo thời gian thực để đảm bảo chất lượng tín hiệu vượt trội đồng thời loại bỏ nhiễu nền xâm nhập mà ăng-ten thông thường gặp phải
- Điều khiển trực quan và hiển thị thông tin vệ tinh kỹ thuật số trên ACU
- Chẩn đoán và cập nhật tự động không dây thông qua Aptus PC và Aptus Mobile
- Cổng ra DC để cấp nguồn dễ dàng cho Intellian MIM hoặc Mô-đun giải mã Shaw
- Có thể kết nối nhiều đầu thu và TV bằng Multi-Switch hoặc Intellian MIM (Mô-đun giao diện đa vệ tinh)
- Sử dụng MIM, có thể chọn máy thu chính để điều khiển vệ tinh mục tiêu
- Ở Bắc Mỹ, khi sử dụng Dish hoặc Bell TV, cần có MIM, cho phép chuyển đổi vệ tinh tự động từ điều khiển từ xa của bạn giống như bạn làm ở nhà
- i6 bao gồm GPS tích hợp bên trong Bộ ăng-ten để thu tín hiệu nhanh hơn. GPS của tàu cũng có thể được kết nối thông qua cổng NMEA 0183 trên bảng điều khiển phía sau của ACU
- Đường kính vòm anten 70 cm (27,5 inch)
- Ăng-ten nặng dưới 20 kg (44 lbs)
- Bảo hành tay nghề và linh kiện 3 năm hàng đầu trong ngành với bảo hành lao động 2 năm cho tất cả các hệ thống ăng-ten, đảm bảo sự an tâm với khoản đầu tư phần cứng của bạn
- Chính sách bảo hành mới (3 năm linh kiện và 2 năm nhân công) chỉ áp dụng cho sản phẩm mua sau ngày 01/01/2017
What's included
Tất cả các hệ thống vệ tinh bao gồm các phần sau đây như là tiêu chuẩn
- Ăng-ten & Tấm phản xạ 60 cm (24″) & LNB
- ACU (Bộ điều khiển ăng-ten)
- Chương trình điều khiển PC (Kèm theo CD phần mềm)
- Hướng dẫn lắp đặt & vận hành
- Mẫu cài đặt
- Hướng dẫn cài đặt nhanh
Bộ cài đặt
- Giá treo bảng ACU × 2EA
- 15 m (49 ft) × Cáp đồng trục 1EA-ACU RG6
- Cáp đồng trục RG6 3 m (10 ft) × 1EA ACU-IRD
- Cáp nguồn DC 10 m (33 ft) × 1EA
- Cáp nối tiếp PC 1,8 m (6 ft) × 1EA
- Đầu nối & Vít