ระบบทีวีดาวเทียม Intellian i2 Marine พร้อม MIM สำหรับ Dish Network และ Bell TV (B4-I2DN)
In stock
- ยี่ห้อ:
- INTELLIAN
- แบบอย่าง:
- i2
- ส่วนหนึ่ง #:
- B4-I2DN
- Warranty:
- 3 YEARS PARTS 2 YEAR LABOR
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 3-5 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Intellian-i2-System-B3-I2DN
ระบบทีวีดาวเทียม Intellian i2 Marine สำหรับ Dish Network และ Bell TV (B3-I2DN)
Intellian i2 เป็นระบบทีวีดาวเทียมขนาดกะทัดรัดประสิทธิภาพสูงเครื่องแรกของโลกที่มีโมดูล TriSat™ สลับดาวเทียมอัตโนมัติและ HD ที่ล้ำหน้า ฟังก์ชันล้ำสมัยนี้ช่วยให้นักเดินเรือสามารถถ่ายทอดรายการที่มีความคมชัดสูง (HD) และมาตรฐาน (SD) ระดับพรีเมียมจากผู้ให้บริการทีวีดาวเทียมชั้นนำโดยไม่ต้องใช้เครื่องมือแปลงพิเศษ การเดินสายเคเบิล และค่าใช้จ่ายใดๆ
i2 เป็นตัวเลือกที่ต้องการสำหรับเรือขนาดเล็กตั้งแต่ 25 ฟุตพร้อมเสาอากาศน้ำหนักเบา (9.8 ปอนด์) ฐานติดตั้งขนาดเล็ก (13 นิ้ว) และคุณสมบัติการออกแบบที่ทรงพลัง ด้วยนวัตกรรม Wide Range Search (WRS®) และ Dynamic Beam ที่รอการจดสิทธิบัตร เทคโนโลยีการเอียง (DBT®) ทำให้ i2 สามารถรักษาความแรงของสัญญาณสูงสุดที่มีอยู่ได้เสมอและรับประกันการรับสัญญาณทีวีที่คมชัด เสาอากาศขนาด 13 นิ้วที่มีประสิทธิภาพสูงของ Intellian ให้การรับสัญญาณที่ต่อเนื่องและต่อเนื่องในขณะที่เรืออยู่ในท่าจอดเรือ ที่สมอเรือ กำลังใช้เครื่องยนต์ เลียบชายฝั่งหรือล่องเรือออกไปนอกชายฝั่ง เสาอากาศ 2 แกน i2 TVRO มีระบบ GPS ในตัว ซึ่งสามารถเร่งเวลาการรับสัญญาณดาวเทียมเมื่อเรือลำอื่นเหลือข้อความ "ค้นหาดาวเทียม" บนหน้าจอทีวี!
เมื่อรวมกับชุดควบคุมเสาอากาศอัจฉริยะ (ACU) ใหม่ของ Intellian นักเดินเรือจะได้รับโซลูชันเบ็ดเสร็จที่ออกแบบมาเพื่อความเรียบง่ายและความสะดวก i2 ACU มีคลังดาวเทียมทั่วโลกที่ตั้งโปรแกรมไว้ล่วงหน้าสำหรับ DirecTV Multi-satellite Interface Module* (MIM) เอกสิทธิ์เฉพาะของ Intellian ช่วยให้สามารถดูดาวเทียมที่แตกต่างกันได้มากถึงสามดวงพร้อมกันจากตำแหน่งต่างๆ บนเครื่อง ACU รองรับการสลับดาวเทียมอัตโนมัติจากรีโมทคอนโทรลของคุณเหมือนอยู่บ้าน

Specifications
| จัดส่งจาก | IRVINE, CA (USA), SEOUL (SOUTH KOREA), ROTTERDAM (NETHERLANDS) |
|---|---|
| แบบอย่าง | i2 |
| ส่วนหนึ่ง # | B4-I2DN |
| ประเภทสินค้า | SATELLITE TV |
| พื้นที่ใช้งาน | REGIONAL - SEE COVERAGE MAP |
| ยี่ห้อ | INTELLIAN |
| เครือข่าย | BELL TV, BRAZIL CLARO, DIRECTV, DIRECTV LATIN AMERICA, DISH NETWORK |
| ใช้ประเภท | การเดินเรือ |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | ANTENNA |
| ขนาดเสาอากาศ | 33 cm (13 inch) |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -25°C to 55°C (-13°F to 131°F) |
| STORAGE TEMPERATURE | -40°C to 80°C (-40°F to 176°F) |
| ความถี่ | Ku BAND |
| ใบรับรอง | CE COMPLIANCE, FCC |
| น้ำหนัก | 4,5 kg (9,5 lb) |
| RADOME HEIGHT | 38 cm (15.0 inch) |
| RADOME DIAMETER | 37 cm (14.6 inch) |
| RECEPTION FREQUENCY | Ku-band: 10.7 ~ 12.75 GHz |
| POLARIZATION | VERTICAL / HORIZONTAL |
| MINIMUM EIRP | 51 dBW |
| AZIMUTH RANGE | 680º |
| ELEVATION RANGE | 10° ~ 80° |
| SHIP'S MOTION | Roll ±25º, Pitch ±15º |
| ROLL & PITCH RESPONSE RATE | 60° / sec |
| TURNING RATE | 60° / sec |
| RF OUTPUT | DUAL OUTPUT |
Feature
คุณสมบัติ Intellian i2
ระบบอัตโนมัติเต็มรูปแบบ
ฟังก์ชั่นค้นหาและระบุดาวเทียมอัตโนมัติ
ระบบป้องกันภาพสั่นไหวแบบ 2 แกนให้การติดตามด้วยความเร็วสูง
เสาอากาศประสิทธิภาพสูง
เส้นผ่านศูนย์กลาง 33 ซม. (13 นิ้ว) เสาอากาศแบบพาราโบลาสำหรับรับสัญญาณดาวเทียม Ku-Band
โพลาไรเซชันแบบวงกลมหรือเชิงเส้นขึ้นอยู่กับภูมิภาคและ LNB ที่เลือก
โมดูล HD ในตัวสำหรับการรับสัญญาณ Ku-band HD TV
เทคโนโลยี iQ² Quick&Quiet℠
เทคโนโลยี iQ² ช่วยให้คุณจูนสัญญาณได้อย่างรวดเร็ว รักษาการล็อกสัญญาณที่มั่นคง และเพลิดเพลินกับรายการทีวีโปรดของคุณในความเงียบสบาย
อัลกอริทึมการค้นหาช่วงกว้าง (WRS) มอบการรับสัญญาณที่เร็วที่สุดจากทุกที่
เทคโนโลยี Dynamic Beam Tilting (DBT) ใช้การวิเคราะห์ลำแสงอัจฉริยะแบบเรียลไทม์เพื่อให้แน่ใจว่าการติดตามสัญญาณที่เหนือกว่าในขณะที่กำจัดเสียงรบกวนรอบข้างที่ล่วงล้ำซึ่งพบได้กับเสาอากาศทั่วไป
หน่วยควบคุมเสาอากาศ
การควบคุมที่ใช้งานง่ายและการแสดงข้อมูลดาวเทียมดิจิตอลบน ACU
อัปเดตและวินิจฉัยอัตโนมัติผ่าน Aptus
อ้างอิงด่วนสถานะเสาอากาศอย่างง่าย
ความสามารถในการรับสัญญาณหลายตัว
สามารถเชื่อมต่อเครื่องรับและทีวีหลายเครื่องได้โดยใช้ Multi-Switch หรือ Intellian MIM (โมดูลอินเทอร์เฟซสำหรับดาวเทียมหลายดวง)
เมื่อใช้ MIM คุณสามารถเลือกเครื่องรับหลักเพื่อควบคุมดาวเทียมเป้าหมายได้
ในอเมริกาเหนือ เมื่อใช้ Dish หรือ Bell TV จำเป็นต้องใช้ MIM ซึ่งจะทำให้สามารถสลับดาวเทียมอัตโนมัติจากรีโมทคอนโทรลของคุณเหมือนกับที่บ้าน
อินเทอร์เฟซภายนอก NMEA 0183 GPS อินเทอร์เฟซ
อินเทอร์เฟซมาตรฐาน NMEA ช่วยให้เจ้าของเรือสามารถใช้ระบบ GPS แยกต่างหาก ซึ่งช่วยลดเวลาในการค้นหาเบื้องต้น
ขนาดกะทัดรัด
เส้นผ่านศูนย์กลางเสาอากาศ 37 ซม. (14.6 นิ้ว)
เสาอากาศที่เบามากมีน้ำหนักน้อยกว่า 4.5 กก. (10 ปอนด์)
รับประกันทั่วโลกสามปี
รับประกันชิ้นส่วนและฝีมือช่าง 3 ปีชั้นนำของอุตสาหกรรม พร้อมรับประกันค่าแรง 2 ปีสำหรับระบบเสาอากาศทั้งหมด ให้คุณวางใจได้กับการลงทุนด้านฮาร์ดแวร์
นโยบายการรับประกันใหม่ (อะไหล่ 3 ปีและค่าแรง 2 ปี) ใช้ได้กับสินค้าที่ซื้อหลังวันที่ 1 มกราคม 2017 เท่านั้น
What's included
รวมอะไรบ้าง
ระบบดาวเทียมทั้งหมดประกอบด้วยส่วนต่อไปนี้เป็นมาตรฐาน
- เสาอากาศ & เรโดม 33 ซม. (13 นิ้ว) รีเฟลกเตอร์ & LNB
- ACU (ชุดควบคุมเสาอากาศ)
- โปรแกรม PC Controller (รวมซีดีซอฟต์แวร์)
- คู่มือการติดตั้งและการใช้งาน
- เทมเพลตการติดตั้ง
- คู่มือการติดตั้งฉบับย่อ
ชุดติดตั้ง
- ขายึดโต๊ะ ACU × 2EA
- 15 ม. (49) ฟุต × 1EA เสาอากาศ-สายโคแอกเชียล ACU RG6
- 3 ม. (10 ฟุต) × 1EA สายโคแอกเชียล ACU-IRD RG6
- สายไฟ DC 10 ม. (33 ฟุต) × 1EA
- สายเคเบิลอนุกรมสำหรับพีซี 1.8 ม. (6 ฟุต) × 1EA
- ตัวเชื่อมต่อและสกรู
แผนที่ความครอบคลุมของ Intellian i2




