Intellian i9W 2-axis Global Marine Satellite TV System w/ 85cm (33.5") Dish & WorldView LNB (B4-919W2)
In stock
- ยี่ห้อ:
- INTELLIAN
- แบบอย่าง:
- i9W
- ส่วนหนึ่ง #:
- B4-919W2
- ORIGIN:
- เกาหลีใต้
- Warranty:
- 3 YEARS PARTS 1 YEAR LABOR
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 3-5 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Intellian-i9W-System-B4-911W2
ความเข้ากันได้ของบริการดาวเทียมทั่วโลก
Intellian i9W มอบความสะดวกสบายขั้นสูงสุดในการเชื่อมต่อรายการฟรีทีวี, Pay TV, Standard Definition และ High Definition นับพันรายการทั่วโลกด้วยโมดูล LNB เดียวที่รวมความถี่ LO หลาย (8) ความถี่
โมดูล LNB WorldView™ แบบแฮนด์ฟรี
โมดูล WorldView LNB รุ่นที่ 2 ที่อยู่ระหว่างการจดสิทธิบัตรเป็นนวัตกรรมล่าสุดจาก Intellian ซึ่งแตกต่างจาก LNB ของระบบ TVRO อื่นๆ ที่มีความเสถียร ±1,000 kHz โมดูล Intellian WorldView LNB สร้างขึ้นบนความเสถียรสูงสุดที่ ±10 kHz ซึ่งมีความแม่นยำมากกว่า 100 เท่าและความไวของสัญญาณที่มากกว่า
นอกจากนี้ โมดูล LNB นี้ยังรับบริการโทรทัศน์ผ่านดาวเทียมแบบหลายแบนด์และหลายโพลาไรซ์ทั่วโลก ดังนั้นชาวเรือจึงไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน LNB ภายในโดมเสาอากาศด้วยตนเองทุกครั้งที่เรือข้ามไปยังพื้นที่ให้บริการดาวเทียมอื่น
การรับสัญญาณทีวีดิจิตอล DVB-S2
บริการ HD TV บางส่วนได้ย้ายไปยัง DVB-S2 แล้ว และจะมีมากขึ้นในอนาคต ต้องขอบคุณเทคโนโลยีทีวีดิจิตอล DVB-S2 ที่ก้าวล้ำของ Intellian ตอนนี้ชาวเรือสามารถเพลิดเพลินกับความบันเทิง DTH (Direct To Home) ที่พวกเขาชื่นชอบในทะเลได้เหมือนอยู่บ้าน
ห้องสมุดดาวเทียมทั่วโลก
i9W มีไลบรารีดาวเทียมทั่วโลกที่ตั้งโปรแกรมไว้ล่วงหน้า ซึ่งช่วยให้นักเดินเรือสามารถเลือกดาวเทียมที่ต้องการได้ในขณะเดินทางจากภูมิภาคหนึ่งไปยังอีกภูมิภาคหนึ่ง เมื่อเลือกดาวเทียมแล้ว โมดูล WorldView LNB จะสลับไปยังความถี่ท้องถิ่นที่สอดคล้องกันโดยอัตโนมัติเพื่อรับสัญญาณ
การเชื่อมต่อไร้สายและมือถือ Aptus
Wi-Fi ในตัวช่วยให้ ACU สามารถเชื่อมต่อแบบไร้สายได้ สามารถใช้พีซี แล็ปท็อป และสมาร์ทโฟนเพื่อเชื่อมต่อกับ ACU และตรวจสอบ ควบคุม และเปลี่ยนการตั้งค่าของระบบแบบไร้สาย Intellian Aptus mobile พร้อมให้ดาวน์โหลดเพื่อเข้าถึง ACU ผ่าน Wi-Fi และใช้งานเสาอากาศจาก iPhone, iPad หรืออุปกรณ์เครือข่ายอื่นๆ iPhone และ iPad เป็นเครื่องหมายการค้าจดทะเบียนของ Apple Inc.

Specifications
| แบบอย่าง | i9W |
|---|---|
| ส่วนหนึ่ง # | B4-919W2 |
| ประเภทสินค้า | SATELLITE TV |
| พื้นที่ใช้งาน | REGIONAL - SEE COVERAGE MAP |
| ยี่ห้อ | INTELLIAN |
| ใช้ประเภท | การเดินเรือ |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | ANTENNA |
| ขนาดเสาอากาศ | 85 cm (33.5 inch) |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -25°C to 55°C (-13°F to 131°F) |
| STORAGE TEMPERATURE | -40°C to 80°C (-40°F to 176°F) |
| ความถี่ | Ku BAND |
| ใบรับรอง | CE COMPLIANCE, FCC |
| HARMONIZED TARIFF NUMBER | 85176200 |
| น้ำหนัก | 56,2 kg (124 lb) |
| RADOME HEIGHT | 121.0 cm (47.5 inch) |
| RADOME DIAMETER | 113 cm (44.5 inch) |
| RECEPTION FREQUENCY | Ku-band: 10.7 ~ 12.75 GHz |
| POLARIZATION | CIRCULAR AND LINEAR |
| MINIMUM EIRP | 44dBW |
| AZIMUTH RANGE | 680º |
| ELEVATION RANGE | -15º to 90º |
| SHIP'S MOTION | Roll ±25º, Pitch ±15º |
| ROLL & PITCH RESPONSE RATE | 30º / sec |
| TURNING RATE | 30º / sec |
| VESSEL SIZE | OVER 80 FEET |
| RF OUTPUT | DUAL / QUAD OUTPUT |
แผนที่ความครอบคลุมของ Intellian i9W





