Intellian i9P Auto Skew ระบบทีวีดาวเทียมทางทะเลของสหรัฐอเมริกา / แคนาดา (B4-919AA)
In stock
- ยี่ห้อ:
- INTELLIAN
- แบบอย่าง:
- i9P
- ส่วนหนึ่ง #:
- B4-919AA
- Warranty:
- 3 YEARS PARTS 1 YEAR LABOR
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 3-5 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Intellian-i9P-System-B4-919AA
ระบบทีวีดาวเทียมทางทะเล Intellian i9P (B4-919AA)
Intellian i9P นำเสนอการรับสัญญาณทีวีดาวเทียมที่ทรงพลังและน่าเชื่อถือที่สุดสำหรับทั้งเรือเพื่อการพักผ่อนหย่อนใจและเชิงพาณิชย์ที่มีความยาวมากกว่า 80 ฟุต การออกแบบที่มีสไตล์ของ i9P ทำให้เข้ากับภาชนะที่ทันสมัยได้อย่างลงตัว
ด้วยนวัตกรรมที่รอการจดสิทธิบัตรในเทคโนโลยี Wide Range Search (WRS) และเทคโนโลยี Dynamic Beam Tilting (DBT) แม้จะไม่มีเซ็นเซอร์ตรวจจับการเคลื่อนไหวที่ไม่จำเป็น i9P สามารถรับประกันการรับสัญญาณทีวีดาวเทียมที่คมชัดพร้อมเสียงคุณภาพระดับซีดีได้เสมอแม้ในสภาวะทะเลที่ขรุขระที่สุด .
การออกแบบที่ล้ำสมัยที่สุดของ i9P คือโมดูล HD และ TriSat ในตัวในชุดควบคุม สิ่งนี้ทำให้ i9P เป็นระบบทีวีเสาอากาศทางทะเลเครื่องแรกในประวัติศาสตร์ที่ช่วยให้นักเดินเรือสามารถเข้าถึงช่อง HDTV หลายร้อยช่องจากผู้ให้บริการทีวีดาวเทียมชั้นนำโดยไม่ต้องใช้เครื่องมือแปลงพิเศษหรือเดินสายเคเบิล ด้วย Intellian MIM นักเดินเรือสามารถเพลิดเพลินกับการพลิกช่องสัญญาณผ่านการสลับดาวเทียมอัตโนมัติเหมือนกับระบบในบ้าน ดูคู่มือการติดตั้ง DISH Network MIM สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม นอกจากนี้ ชุดควบคุมนี้ยังให้แพลตฟอร์มการทำงานแบบโต้ตอบแก่นักเดินเรือผ่านซอฟต์แวร์ตัวควบคุม PC พร้อมส่วนต่อประสานผู้ใช้ที่เป็นมิตรและรายการไลบรารีดาวเทียมโลกที่สมบูรณ์
i9P ยังมีระบบควบคุมมุมเอียงอัตโนมัติในตัว และระบบ GPS ที่มีความแม่นยำสูง ซึ่งไม่เพียงแต่เร่งความเร็วของเวลาในการรับสัญญาณดาวเทียมเท่านั้น แต่ยังปรับปรุงคุณภาพการรับสัญญาณดาวเทียมในพื้นที่ครอบคลุมสัญญาณดาวเทียมที่มีสัญญาณอ่อนอีกด้วย
ยึดมั่นในสัญญาณ
Dynamic Beam Tilting (DBT) เอกสิทธิ์เฉพาะของ Intellian ใช้ประสิทธิภาพสูง ปรับซับรีเฟล็กเตอร์อย่างต่อเนื่อง ซึ่งช่วยให้เสาอากาศยังคงมีสัญญาณที่แรงที่สุดตลอดเวลาในขณะที่เรือแล่นด้วยความเร็วสูง
การรับสัญญาณที่เร็วขึ้น
อัลกอริธึม Wide Range Search (WRS) เอกสิทธิ์เฉพาะของ Intellian ช่วยให้เสาอากาศค้นหา ค้นหา และล็อคสัญญาณด้วยความเร็วและความแม่นยำที่เหลือเชื่อ
ประสิทธิภาพที่ทรงพลังที่สุด
เส้นผ่านศูนย์กลางแผ่นสะท้อนแสง 85 ซม. ครอบคลุมทั่วประเทศสำหรับอเมริกาเหนือและใต้ ยุโรป และบริการระดับภูมิภาคทั่วโลก
ปรับแต่งช่อง HDTV ที่คุณชื่นชอบ
i9P ของ Intellian มีช่อง HD จาก Ku-band โมดูล HD นั้นติดตั้งอยู่ในชุดควบคุมเสาอากาศของ Intellian i9P เพื่อการผสานรวมที่ราบรื่นและการติดตั้งที่ง่ายดาย
จีพีเอสในตัว
Intellian i9P มี GPS ในตัวเพื่อการทำงานที่ง่ายขึ้นและการรับสัญญาณที่เร็วขึ้น
การเชื่อมต่อไร้สายและมือถือ Aptus
Wi-Fi ในตัวช่วยให้ ACU สามารถเชื่อมต่อแบบไร้สายได้ สามารถใช้พีซี แล็ปท็อป และสมาร์ทโฟนเพื่อเชื่อมต่อกับ ACU และมอนิเตอร์ ควบคุมและเปลี่ยนการตั้งค่าของระบบแบบไร้สาย Intellian Aptus mobile พร้อมให้ดาวน์โหลดเพื่อเข้าถึง ACU ผ่าน Wi-Fi และใช้งานเสาอากาศจาก iPhone, iPad หรืออุปกรณ์เครือข่ายอื่นๆ iPhone และ iPad เป็นเครื่องหมายการค้าจดทะเบียนของ Apple Inc.
ระบบออลอินวัน
ระบบควบคุมมุมเอียงอัตโนมัติ, GPS และช่วงระดับความสูงที่ขยายให้เป็นตัวเลือกเริ่มต้น ช่วยให้ i9P สามารถรับสัญญาณได้ดีขึ้นในพื้นที่ครอบคลุมสัญญาณดาวเทียมที่อ่อนแอ และมีความแม่นยำและใช้งานง่ายในทุกที่ที่เรือแล่น

Specifications
| แบบอย่าง | i9P |
|---|---|
| ส่วนหนึ่ง # | B4-919AA |
| ประเภทสินค้า | SATELLITE TV |
| พื้นที่ใช้งาน | REGIONAL - SEE COVERAGE MAP |
| ยี่ห้อ | INTELLIAN |
| เครือข่าย | BELL TV, DIRECTV, DISH NETWORK |
| ใช้ประเภท | การเดินเรือ |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | ANTENNA |
| ขนาดเสาอากาศ | 85 cm (33.5 inch) |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -25°C to 55°C (-13°F to 131°F) |
| STORAGE TEMPERATURE | -40°C to 80°C (-40°F to 176°F) |
| ความถี่ | Ku BAND |
| ใบรับรอง | CE COMPLIANCE, FCC |
| น้ำหนัก | 56,2 kg (124 lb) |
| RADOME HEIGHT | 121.0 cm (47.5 inch) |
| RADOME DIAMETER | 113 cm (44.5 inch) |
| RECEPTION FREQUENCY | Ku-band: 10.7 ~ 12.75 GHz |
| POLARIZATION | CIRCULAR AND LINEAR |
| MINIMUM EIRP | 44dBW |
| AZIMUTH RANGE | 680º |
| ELEVATION RANGE | -15º to 90º |
| SHIP'S MOTION | Roll ±25º, Pitch ±15º |
| ROLL & PITCH RESPONSE RATE | 30º / sec |
| TURNING RATE | 30º / sec |
| VESSEL SIZE | OVER 80 FEET |
| RF OUTPUT | DUAL / QUAD OUTPUT |
Feature
ระบบอัตโนมัติเต็มรูปแบบ
ค้นหาและระบุดาวเทียมอัตโนมัติ สเต็ปมอเตอร์ 2 แกนเพื่อความมั่นคงของแท่น
เสาอากาศที่ได้รับการปรับปรุง
เสาอากาศพาราโบลาขนาด 34 นิ้วที่มีประสิทธิภาพสูงช่วยให้ EIRP ขั้นต่ำ 44dBW RHCP / LHCP, โพลาไรเซชันแนวตั้ง / แนวนอน
อัลกอริทึมการค้นหาช่วงกว้าง (WRS)
วิธีการของคู่แข่งค้นหาแบนด์วิธแคบของกลีบหลัก อย่างไรก็ตาม WRS เอกสิทธิ์เฉพาะของ Intellian จะค้นหา side lobe ที่หลากหลายและกระโดดขึ้นไปยัง main lobe ทำให้ได้รับดาวเทียมเร็วขึ้น
การแพร่ภาพวิดีโอดิจิตอลอัตโนมัติ (DVB)
การระบุตัวถอดรหัส DVB พร้อม CPLD เปิดใช้งานการระบุความเร็วสูง
เทคโนโลยี Dynamic Beam Tilting (DBT)
ตัวสะท้อนแสงย่อยความเร็วสูงจะหมุนออกจากแกน ตรวจสอบความแรงของสัญญาณที่ 50 ครั้งต่อวินาที และชดเชยทิศทางการติดตาม การเคลื่อนไหวน้อยลงของตัวสะท้อนแสงหลักหมายถึงเสียงรบกวนน้อยลงและยืดอายุผลิตภัณฑ์
การระบุสัญญาณ DVB-S2
การระบุความเร็วสูงโดยใช้ตัวถอดรหัส DVB-S2
หน่วยควบคุมเสาอากาศชนิดใหม่
• ง่ายต่อการเปลี่ยนและปรับปรุงข้อมูลดาวเทียม
• ตรวจสอบสถานะเสาอากาศได้ง่ายและวินิจฉัยอัตโนมัติ
• ควบคุมเสาอากาศได้ง่ายโดยใช้อินเทอร์เฟซ PC
การควบคุมโพลาไรซ์อัตโนมัติ (มุมเอียง)
ระบบควบคุมมุมเอียงอัตโนมัติ (-90°~ +90°) สำหรับโพลาไรเซชันเชิงเส้นแนวนอน/แนวตั้ง
พอร์ตเชื่อมต่อ GPS และ NMEA 0183 ในตัว
i9P มี GPS ในตัวภายในชุดเสาอากาศเพื่อการรับสัญญาณที่เร็วขึ้น GPS ของเรือยังสามารถเชื่อมต่อผ่านพอร์ต NMEA 0183 ที่แผงด้านหลังของ ACU
แผนที่ความครอบคลุมของ Intellian i9P





