ระบบโทรทัศน์ผ่านดาวเทียม Intellian i4 US Marine พร้อมตัวสะท้อนแสง 45 ซม. (17.7 นิ้ว) และ LNB ของอเมริกาทั้งหมด (B4-409AA)
In stock
- ยี่ห้อ:
- INTELLIAN
- แบบอย่าง:
- i4
- ส่วนหนึ่ง #:
- B4-409AA
- Warranty:
- 3 YEARS PARTS 2 YEAR LABOR
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 3-5 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Intellian-i4-System-B3-401S
ระบบทีวีดาวเทียม Intellian i4 Marine (B4-409AA)
ด้วยการออกแบบที่ทนทาน เชื่อถือได้ และทนทาน Intellian i4 และ i4P มอบประสิทธิภาพที่โดดเด่นที่สุดในการล็อคสัญญาณ ACU ที่ติดตั้งง่ายและเป็นมิตรกับผู้ใช้เชื่อมต่อนักเดินเรือกับความบันเทิงทีวีดาวเทียมระดับพรีเมียมขณะทอดสมอ ล่องเรือด้วยความเร็วสูงหรือในสภาวะทะเลที่ไม่เอื้ออำนวย การออกแบบโดมที่ทันสมัยและสวยงามของ i4/i4P ทำให้เหมาะสำหรับเรือที่มีความยาวมากกว่า 50 ฟุต
ด้วยนวัตกรรมทางวิศวกรรมที่เป็นเอกสิทธิ์เฉพาะในเทคโนโลยี Wide Range Search (WRS) และเทคโนโลยี Dynamic Beam Tilting (DBT) ทำให้ i4/i4P สามารถบรรลุประสิทธิภาพการติดตามที่แม่นยำที่สุดและการรับสัญญาณสูงสุดโดยไม่จำเป็นต้องใช้เซ็นเซอร์ตรวจจับการเคลื่อนไหวที่เปราะบางหรือฟุ่มเฟือย ระบบ GPS ในตัวสามารถเพิ่มความเร็วในการค้นหาและรับดาวเทียมได้
คุณสมบัติการออกแบบที่ปฏิวัติวงการและสร้างสรรค์ของ i4/i4P รวมถึงโมดูล HD และ TriSat ในตัวที่ติดตั้งกับ Antenna Control Unit (ACU) รวมถึงคลังดาวเทียมทั่วโลกที่ตั้งโปรแกรมไว้ล่วงหน้า สิ่งนี้นำเสนอการออกอากาศโทรทัศน์ผ่านดาวเทียมความละเอียดสูง (HD) จากผู้ให้บริการทีวีดาวเทียมชั้นนำโดยไม่ต้องใช้เครื่องมือแปลงพิเศษและการเดินสายเคเบิล ด้วย MIM เอกสิทธิ์เฉพาะของ Intellian นักเดินเรือสามารถเพลิดเพลินกับการเปลี่ยนช่องสัญญาณโดยใช้รีโมทเพื่อสลับจากโปรแกรม onwe ไปเป็นอีกโปรแกรมหนึ่งโดยอัตโนมัติ เช่นเดียวกับระบบในบ้าน ดูคู่มือการติดตั้งสำหรับ DISH Network MIM สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม
เพื่อการติดตั้งและการใช้งานที่ง่ายและยืดหยุ่น i4/i4P รองรับการเชื่อมต่อ Dual และ Quad IRD แบบมาตรฐานด้วยสายเคเบิลเส้นเดียวระหว่างเสาอากาศและชุดควบคุมเสาอากาศ (ACU) ระบบที่เรียบง่ายและมีประสิทธิภาพนี้ผลิตขึ้นตามมาตรฐานการตรวจสอบคุณภาพที่เข้มงวดที่สุดของ ISO 9001:2001
นอกจากนี้ รุ่น i4P ยังมีระบบควบคุมมุมเอียงอัตโนมัติในตัว เพื่อรักษาความแรงของสัญญาณที่เหมาะสม และเพิ่มคุณภาพของการรับสัญญาณดาวเทียมในพื้นที่ครอบคลุมสัญญาณดาวเทียมที่มีสัญญาณอ่อน
ขนาดยอดนิยมพร้อมประสิทธิภาพที่สูงกว่า
เส้นผ่านศูนย์กลางแผ่นสะท้อนแสง 45 ซม. ครอบคลุมทั่วประเทศสำหรับอเมริกาเหนือ ยุโรป และบริการระดับภูมิภาคทั่วโลก
การรับสัญญาณที่เร็วขึ้น
อัลกอริธึม Wide Range Search (WRS) เอกสิทธิ์เฉพาะของ Intellian ช่วยให้เสาอากาศค้นหา ค้นหา และล็อคสัญญาณด้วยความเร็วและความแม่นยำที่เหลือเชื่อ
ติดตั้งง่ายและสะดวก
ด้วยสายเคเบิลเส้นเดียวเพื่อเชื่อมต่อเสาอากาศและ ACU ระบบ Intellian i4 /i4P จึงติดตั้งได้ง่ายและรวดเร็ว ACU ขั้นสูงของเราได้รับการออกแบบมาให้ต้องมีการตั้งค่าขั้นต่ำ คุณจึงสามารถเริ่มเพลิดเพลินกับรายการทีวีบนเรือของคุณได้ในเวลาไม่นาน
การเชื่อมต่อไร้สายและมือถือ Aptus
Wi-Fi ในตัวช่วยให้ ACU สามารถเชื่อมต่อแบบไร้สายได้ สามารถใช้พีซี แล็ปท็อป และสมาร์ทโฟนเพื่อเชื่อมต่อกับ ACU และตรวจสอบ ควบคุม และเปลี่ยนการตั้งค่าของระบบแบบไร้สาย Intellian Aptus mobile พร้อมให้ดาวน์โหลดเพื่อเข้าถึง ACU ผ่าน Wi-Fi และใช้งานเสาอากาศจาก iPhone, iPad หรืออุปกรณ์เครือข่ายอื่นๆ iPhone และ iPad เป็นเครื่องหมายการค้าจดทะเบียนของ Apple Inc.
ปรับแต่งช่อง HDTV ที่คุณชื่นชอบ
i4/i4P ของ Intellian มีช่อง HD จาก Ku-band โมดูล HD ติดตั้งอยู่ภายในชุดควบคุมเสาอากาศของ Intellian i4/i4P เพื่อการผสานรวมที่ราบรื่นและการติดตั้งที่ง่ายดาย
จีพีเอสในตัว
Intellian i4/i4P มี GPS ในตัวเพื่อการทำงานที่ง่ายขึ้นและการรับสัญญาณที่เร็วขึ้น ช่วยให้ i4/i4P มีความแม่นยำสูงขึ้นและใช้งานง่ายในทุกที่ที่เรือแล่น
การใช้งานที่เป็นมิตร
ชุดควบคุมเสาอากาศ (ACU) ซึ่งให้มาในแพ็คเกจเริ่มต้น ช่วยให้คุณใช้งานฟังก์ชันต่างๆ ได้ง่าย

Specifications
| จัดส่งจาก | IRVINE, CA (USA), SEOUL (SOUTH KOREA), ROTTERDAM (NETHERLANDS) |
|---|---|
| แบบอย่าง | i4 |
| ส่วนหนึ่ง # | B4-409AA |
| ประเภทสินค้า | SATELLITE TV |
| พื้นที่ใช้งาน | REGIONAL - SEE COVERAGE MAP |
| ยี่ห้อ | INTELLIAN |
| เครือข่าย | BELL TV, DIRECTV, DISH NETWORK |
| ใช้ประเภท | การเดินเรือ |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | ANTENNA |
| ขนาดเสาอากาศ | 45 cm (17.7 inch) |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -25°C to 55°C (-13°F to 131°F) |
| STORAGE TEMPERATURE | -40°C to 80°C (-40°F to 176°F) |
| ความถี่ | Ku BAND |
| ใบรับรอง | CE COMPLIANCE, FCC |
| น้ำหนัก | 11,6 kg (25,5 lb) |
| RADOME HEIGHT | 54 cm (21.2 inch) |
| RADOME DIAMETER | 50 cm (19.7 inch) |
| RECEPTION FREQUENCY | Ku-band: 10.7 ~ 12.75 GHz |
| POLARIZATION | RHCP / LHCP, VERTICAL / HORIZONTAL |
| MINIMUM EIRP | 48 dBW |
| AZIMUTH RANGE | 680º |
| ELEVATION RANGE | 0° ~ 90° |
| SHIP'S MOTION | Roll ±25º, Pitch ±15º |
| ROLL & PITCH RESPONSE RATE | 50º / sec |
| TURNING RATE | 50º / sec |
| VESSEL SIZE | 35 - 60 FEET |
| RF OUTPUT | DUAL / QUAD OUTPUT |
Feature
คุณลักษณะของระบบ Intellian i4
- ฟังก์ชั่นค้นหาและระบุดาวเทียมอัตโนมัติ
- ระบบป้องกันภาพสั่นไหวแบบ 2 แกนให้การติดตามด้วยความเร็วสูง
เสาอากาศประสิทธิภาพสูง
- เสาอากาศพาราโบลาเส้นผ่านศูนย์กลาง 45 ซม. (17.7 นิ้ว) สำหรับรับสัญญาณดาวเทียม Ku-band
- โพลาไรเซชันแบบวงกลมหรือเชิงเส้นขึ้นอยู่กับภูมิภาคและ LNB ที่เลือก
- โมดูล HD ในตัวสำหรับการรับสัญญาณ Ku-band HD TV
เทคโนโลยี Quick&Quiet℠ ที่ได้รับการจดสิทธิบัตรของ Intellian (iQ²)
- เทคโนโลยี iQ² ช่วยให้คุณจูนสัญญาณได้อย่างรวดเร็ว รักษาการล็อกสัญญาณที่มั่นคง และเพลิดเพลินกับรายการทีวีโปรดของคุณในความเงียบสบาย
- อัลกอริทึมการค้นหาช่วงกว้าง (WRS) มอบการรับสัญญาณที่เร็วที่สุดจากทุกที่
- เทคโนโลยี Dynamic Beam Tilting (DBT) ใช้การวิเคราะห์ลำแสงอัจฉริยะแบบเรียลไทม์เพื่อให้มั่นใจถึงคุณภาพของสัญญาณที่เหนือกว่า ในขณะที่ขจัดเสียงรบกวนรอบข้างที่รบกวนจากเสาอากาศทั่วไป
หน่วยควบคุมเสาอากาศ
- การควบคุมที่ใช้งานง่ายพร้อมการแสดงข้อมูลดิจิตอลบน ACU
- การอัปเดตและการวินิจฉัยอัตโนมัติแบบไร้สายผ่าน Aptus PC และ Aptus Mobile
- พอร์ต DC Out สำหรับการจ่ายไฟไปยัง Intellian MIM หรือ Shaw Decoder Module
ความสามารถในการรับสัญญาณหลายตัว
- สามารถเชื่อมต่อเครื่องรับและทีวีหลายเครื่องได้โดยใช้ Multi-Switch หรือ Intellian MIM (โมดูลอินเทอร์เฟซสำหรับดาวเทียมหลายดวง)
- การใช้ MIM สามารถเลือกเครื่องรับหลักเพื่อควบคุมดาวเทียมเป้าหมายได้
- ในอเมริกาเหนือ เมื่อใช้ Dish หรือ Bell TV จำเป็นต้องมี MIM ซึ่งจะทำให้สามารถสลับดาวเทียมอัตโนมัติจากรีโมทคอนโทรลได้เหมือนกับที่คุณทำที่บ้าน
อินเทอร์เฟซ GPS และ NMEA 0183 ในตัว
- i3 มี GPS ในตัวภายในชุดเสาอากาศเพื่อการรับสัญญาณที่เร็วขึ้น
- GPS ของเรือยังสามารถเชื่อมต่อผ่านพอร์ต NMEA 0183 ที่แผงด้านหลังของ ACU
ขนาดโปรไฟล์ Radome มีสไตล์
- เส้นผ่านศูนย์กลางเรโดมของเสาอากาศ 50 ซม. (19.7 นิ้ว)
- เสาอากาศมีน้ำหนักน้อยกว่า 11.6 กก. (25.5 ปอนด์)
รับประกันทั่วโลกสามปี
- รับประกันชิ้นส่วนและฝีมือช่าง 3 ปีชั้นนำของอุตสาหกรรม พร้อมรับประกันค่าแรง 2 ปีสำหรับระบบเสาอากาศทั้งหมด ให้คุณวางใจได้กับการลงทุนด้านฮาร์ดแวร์
What's included
รวมอะไรบ้าง
ระบบดาวเทียมทั้งหมดประกอบด้วยส่วนต่อไปนี้เป็นมาตรฐาน
- เสาอากาศ & เรโดม 45 ซม. (18 นิ้ว) แผ่นสะท้อนแสง & LNB
- ACU (ชุดควบคุมเสาอากาศ)
- โปรแกรม PC Controller (รวมซีดีซอฟต์แวร์)
- คู่มือการติดตั้งและการใช้งาน
- เทมเพลตการติดตั้ง
- คู่มือการติดตั้งฉบับย่อ
ชุดติดตั้ง
- ขายึดโต๊ะ ACU × 2EA
- 15 ม. (49) ฟุต × 1EA เสาอากาศ-สายโคแอกเชียล ACU RG6
- 3 ม. (10 ฟุต) × 1EA สายโคแอกเชียล ACU-IRD RG6
- สายไฟ DC 10 ม. (33 ฟุต) × 1EA
- สายเคเบิลอนุกรมสำหรับพีซี 1.8 ม. (6 ฟุต) × 1EA
- ตัวเชื่อมต่อและสกรู
แผนที่ความครอบคลุมของ Intellian i4





