ระบบเสาอากาศทางทะเล Intellian v240C VSAT (VC1-241-P)
In stock
- ยี่ห้อ:
- INTELLIAN
- แบบอย่าง:
- v240
- ส่วนหนึ่ง #:
- VC1-241-P
- ORIGIN:
- เกาหลีใต้
- Warranty:
- 3 YEARS PARTS 2 YEAR LABOR
- AVAILABILITY:
- ALLOW 8 TO 12 WEEKS FOR DELIVERY
- SKU:
- Intellian-V240-System-VC1-241-P
ระบบเสาอากาศทางทะเล Intellian v240 VSAT (VC1-240)
เสาอากาศ v240C VSAT C-band เหมาะอย่างยิ่งที่จะให้สัญญาณที่ชัดเจนจากผู้ให้บริการเวลาออกอากาศทุกราย ในทุกมหาสมุทร แม้แต่ในละติจูดที่สูงมาก องค์ประกอบที่ทนทานและการออกแบบที่แข็งแรงของเสาอากาศและส่วนประกอบทำให้การสื่อสารทางอินเทอร์เน็ต ข้อมูล และเสียงเป็นไปอย่างราบรื่น คุณลักษณะการควบคุมการสลับโพลาไรซ์อัตโนมัติที่จดสิทธิบัตรของ Intellian นำเสนอเชิงเส้นและวงกลมหรือเชิงเส้นเท่านั้น การเปลี่ยนแปลงแบบวงกลมเท่านั้นด้วยตนเอง ประสิทธิภาพ RF อัตราขยายสูง มุมเงยกว้าง (-15? ~ +120 องศา) อินเทอร์เฟซ Gyrocompass และ GPS ของ Ship และระบบป้องกันการสั่นไหวแบบ 3 แกนให้การเชื่อมต่อที่ปลอดภัยสำหรับความต้องการใช้งานของคุณ
Intellian v240C รองรับ Automatic Beam Switching ผ่านโปรโตคอล iDirect OpenAMIP & ROSS Open Antenna Management (ROAM) สำหรับการตรวจสอบและควบคุมจากระยะไกล v240C มีการเข้าถึง Wi-Fi ผ่าน ACU และการเชื่อมต่อ Bluetooth ผ่านเสาอากาศ v240C ต้องการการมีส่วนร่วมน้อยที่สุดกับระบบคอมมิชชันโดยใช้เรโดมที่มีอยู่
เสาอากาศ Intellian v-Series มอบคุณค่าที่ยอดเยี่ยมและประสิทธิภาพ RF ที่เหนือกว่าในมาตรฐานรุ่นนั้นๆ เพื่อให้แน่ใจว่าเป็นไปตามข้อกำหนดต่างๆ ทั่วโลก อุปกรณ์ Intellian v-Series ทั้งหมดตรงหรือเกินกว่าข้อกำหนด FCC และ ETSI ตลอดจน EN60950, R&TTE, ข้อมูลจำเพาะ DNV 2.4 คลาส C และ MILSTD-167
ระบบสื่อสาร v240C VSAT เข้ากันได้กับผู้ให้บริการที่ใช้โมเด็ม iDirect, Hughes, Comtech และ SatLink มีการเพิ่มเครือข่ายโมเด็มเพิ่มเติมในขอบเขตการเชื่อมต่อของเราอย่างต่อเนื่อง อินเทอร์เฟซบนเว็บของ Antenna Control Unit (ACU) ในตัวให้การเข้าถึง IP ระยะไกลและการวินิจฉัยระบบ ทำให้ไม่จำเป็นต้องมีวิศวกรเข้ามาดูแลเรือเพื่อดำเนินการบำรุงรักษาตามปกติและพารามิเตอร์การตั้งค่า ส่วนประกอบของระบบ Intellian v-Series สามารถเข้าถึง ตรวจสอบ และควบคุมได้จากตำแหน่งบนเว็บใดๆ ในโลก เข้ากันได้กับ Uplogix ประโยชน์สำหรับผู้ใช้ปลายทางคือลดต้นทุนการดำเนินงาน แก้ไขปัญหาได้เร็วขึ้นเมื่อเกิดปัญหาขึ้น และปรับปรุงความปลอดภัยและการปฏิบัติตามข้อกำหนดเทียบกับการจัดการแบบรวมศูนย์เท่านั้น
เสาอากาศ Intellian v-Series ทั้งหมดติดตั้งมุมการค้นหาในระดับความสูงที่กว้างพร้อมการควบคุมมุมเอียงอัตโนมัติและแนวราบที่ไม่จำกัด (ไม่มีการแกะสายเคเบิล) เพื่อการสื่อสารข้อมูลที่ต่อเนื่องและราบรื่น ระบบ VSAT ที่โดดเด่นนี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อรองรับ LNB เดี่ยวและหลายแบนด์ (รวมถึง PLL Global LNB เอกสิทธิ์เฉพาะของ Intellian) ทั้งฟีดแบบ cross-pol และ co-pol ตัวเลือก BUC ต่างๆ (25W ถึง 60W) รวมถึงตัวเลือก Dual Mediator สำหรับการขยาย ความซ้ำซ้อนและแอปพลิเคชันที่ปลอดภัยล้มเหลว
การสลับโพลาไรซ์อัตโนมัติ
ด้วยเทคโนโลยีที่จดสิทธิบัตรซึ่งมีเฉพาะใน Intellian บางรุ่นเท่านั้น v240C ช่วยให้คุณสามารถสลับระหว่างโพลาไรเซชัน c-band แบบเชิงเส้นและแบบวงกลมได้อย่างง่ายดายและอัตโนมัติ ไม่ว่าคุณจะไปที่ไหนก็ตามอย่างง่ายดายและสะดวก เพียงเลือกโพลาไรซ์จากซอฟต์แวร์ควบคุม ACU หรือ PC จากนั้นหน่วยจะทำงานส่วนที่เหลือให้คุณ โดยปรับตัวเองโดยอัตโนมัติเพื่อรับสัญญาณที่ต้องการ
มุมเงยกว้าง
การออกแบบแท่นมุมกว้างของ v240C เหมาะอย่างยิ่งสำหรับพื้นที่ละติจูดต่ำหรือสูง เช่น คาบสมุทรสแกนดิเนเวียหรือบริเวณเส้นศูนย์สูตร เพิ่มพลังให้เรือของคุณด้วยความสามารถในการเดินทางได้ไกลและกว้างโดยไม่ต้องกังวลว่าสัญญาณจะขาดหาย!
ติดตั้ง ตั้งค่า และใช้งานง่าย
ด้วย v240C การติดตั้งและตั้งค่าจะง่ายกว่าที่เคย เมื่อได้ตำแหน่งสัญญาณสูงสุดของดาวเทียมในระหว่างการตั้งค่าครั้งแรก เครื่องจะปรับใหม่อัตโนมัติตามทุกครั้งที่เปิดเครื่อง (ส่วนโค้ง ออฟเซ็ตเซ็นเซอร์บ้าน แนวราบ และตำแหน่งระดับความสูง) ช่วยให้คุณประหยัดเวลาและความพยายามได้มาก
คุณสมบัติโดมเสาอากาศ
โดมเสาอากาศ v240C รวมกับแผง 12 แผงซึ่งทำให้ประกอบได้ง่ายกว่าผลิตภัณฑ์ที่เทียบเท่ากัน หน่วยนี้มาพร้อมกับชุดควบคุมอุณหภูมิที่เป็นอุปกรณ์เสริมซึ่งช่วยให้ภายในของตู้โดมมีระบบปรับอากาศโดยอัตโนมัติเมื่อจำเป็น ไม่ว่าอุณหภูมิภายนอกโดมจะเป็นเท่าใด คุณวางใจได้ว่าตัวเครื่องจะทำงานได้เต็มที่ภายใต้สภาวะอุณหภูมิที่เหมาะสมภายในโดม

Specifications
| จัดส่งจาก | SEOUL (SOUTH KOREA) |
|---|---|
| แบบอย่าง | v240 |
| ส่วนหนึ่ง # | VC1-241-P |
| ประเภทสินค้า | อินเทอร์เน็ตผ่านดาวเทียม |
| ยี่ห้อ | INTELLIAN |
| เครือข่าย | VSAT |
| บริการ | VSAT |
| ใช้ประเภท | การเดินเรือ |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | ANTENNA |
| ขนาดเสาอากาศ | 240 cm (94 inch) |
| ความถี่ | C BAND (4-8 GHz) |
| น้ำหนัก | 670 kg (1477 lb) Variable avec composants RF |
| RADOME HEIGHT | 353.0 cm (139 inch) |
| RADOME DIAMETER | 330 cm (130 inch) |