ระบบทีวีดาวเทียม Intellian i6P Marine พร้อมตัวสะท้อนแสง 60 ซม. (23.6 นิ้ว) และ Universal Quad LNB (B4-619Q)
In stock
- ยี่ห้อ:
- INTELLIAN
- แบบอย่าง:
- i6P
- ส่วนหนึ่ง #:
- B4-619Q
- Warranty:
- 3 YEARS PARTS 2 YEAR LABOR
- AVAILABILITY:
- USUALLY SHIPS IN 3-5 BUSINESS DAYS
- SKU:
- Intellian-i6P-System-B4-619Q
ระบบทีวีดาวเทียม Intellian i6P Marine พร้อมตัวสะท้อนแสง 60 ซม. (23.6 นิ้ว) และ Universal Quad LNB (B4-619Q)
Intellian i6/i6P ให้ประสิทธิภาพและประสิทธิภาพระดับการค้าที่ยอดเยี่ยมเมื่อเทียบกับระบบเสาอากาศที่มีขนาดใกล้เคียงกัน i6/i6P ได้รับการออกแบบมาอย่างดีสำหรับเรือที่มีความยาวมากกว่า 70 ฟุต ตามเนื้อผ้า เสาอากาศดาวเทียมทางทะเลที่ใหญ่กว่าจะมีน้ำหนักที่ยุ่งยากและปัญหาการติดตั้งสายเคเบิลที่ซับซ้อน ด้วยการออกแบบสายเคเบิลเส้นเดียวของ i6 และเทคโนโลยีการขึ้นรูปด้วยสุญญากาศ ทำให้ i6/i6P ได้รับการพิสูจน์อีกครั้งว่าใหญ่กว่าแต่เบากว่าและเรียบง่ายกว่า ด้วย Intellian MIM นักเดินเรือสามารถเพลิดเพลินกับการพลิกช่องสัญญาณผ่านการสลับดาวเทียมอัตโนมัติเหมือนกับระบบในบ้าน ดูคู่มือการติดตั้ง DISH Network MIM สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม
ด้วยนวัตกรรมที่รอการจดสิทธิบัตรในเทคโนโลยี Wide Range Search (WRS) และ Dynamic Beam Tilting (DBT) i6/i6P สามารถนำเสนอความสามารถในการติดตามที่แม่นยำที่สุดและคุณภาพที่เหนือกว่าในการรับสัญญาณดาวเทียมในสภาพทะเลที่ขรุขระมาก
การออกแบบที่ล้ำสมัยที่สุดของ i6/i6P คือโมดูล HD และ TriSat ในตัวในชุดควบคุม สิ่งนี้ทำให้ชาวเรือสามารถเข้าถึงช่อง HDTV ที่พวกเขาชื่นชอบจากผู้ให้บริการทีวีดาวเทียมชั้นนำได้ง่ายเหมือนที่ทำที่บ้าน
i6/i6P มีระบบ GPS ในตัวซึ่งช่วยเพิ่มความเร็วในการรับสัญญาณดาวเทียม นอกจากนี้ i6P ยังมีระบบควบคุมมุมเอียงอัตโนมัติในตัวเพื่อรักษาความแรงของสัญญาณที่เหมาะสม และเพิ่มคุณภาพของการรับสัญญาณดาวเทียมในพื้นที่ครอบคลุมสัญญาณดาวเทียมที่อ่อนแอ
ยึดมั่นในสัญญาณ
Dynamic Beam Tilting (DBT) เอกสิทธิ์เฉพาะของ Intellian ใช้ประสิทธิภาพสูง ปรับซับรีเฟล็กเตอร์อย่างต่อเนื่อง ซึ่งช่วยให้เสาอากาศยังคงมีสัญญาณที่แรงที่สุดตลอดเวลาในขณะที่เรือแล่นด้วยความเร็วสูง
การรับสัญญาณที่เร็วขึ้น
อัลกอริธึม Wide Range Search (WRS) เอกสิทธิ์เฉพาะของ Intellian ช่วยให้เสาอากาศค้นหา ค้นหา และล็อคสัญญาณด้วยความเร็วและความแม่นยำที่เหลือเชื่อ
ติดตั้งง่ายและสะดวก
ด้วยสายเคเบิลเส้นเดียวเพื่อเชื่อมต่อเสาอากาศและ ACU ระบบ Intellian i6 จึงติดตั้งได้ง่ายและรวดเร็ว ACU ขั้นสูงของเราได้รับการออกแบบมาให้ต้องมีการตั้งค่าขั้นต่ำ คุณจึงสามารถเริ่มเพลิดเพลินกับรายการทีวีบนเรือของคุณได้ในเวลาไม่นาน
ปรับแต่งช่อง HDTV ที่คุณชื่นชอบ
i6/i6P ของ Intellian มีช่อง HD จาก Ku-band โมดูล HD นั้นติดตั้งอยู่ในชุดควบคุมเสาอากาศของ Intellian i6/i6P เพื่อการผสานรวมที่ราบรื่นและการติดตั้งที่ง่ายดาย
จีพีเอสในตัว
Intellian i6/i6P มี GPS ในตัวเพื่อการทำงานที่ง่ายขึ้นและการรับสัญญาณที่เร็วขึ้น ช่วยให้ i6/i6P มีความแม่นยำสูงขึ้นและใช้งานง่ายในทุกที่ที่เรือแล่น
ประสิทธิภาพที่ไม่มีใครเทียบได้
เส้นผ่านศูนย์กลางแผ่นสะท้อนแสง 60 ซม. ครอบคลุมทั่วประเทศสำหรับอเมริกาเหนือและใต้ ยุโรป และบริการระดับภูมิภาคทั่วโลก
การเชื่อมต่อไร้สายและมือถือ Aptus
Wi-Fi ในตัวช่วยให้ ACU สามารถเชื่อมต่อแบบไร้สายได้ สามารถใช้พีซี แล็ปท็อป และสมาร์ทโฟนเพื่อเชื่อมต่อกับ ACU และตรวจสอบ ควบคุม และเปลี่ยนการตั้งค่าของระบบแบบไร้สาย Intellian Aptus mobile พร้อมให้ดาวน์โหลดเพื่อเข้าถึง ACU ผ่าน Wi-Fi และใช้งานเสาอากาศจาก iPhone, iPad หรืออุปกรณ์เครือข่ายอื่นๆ iPhone และ iPad เป็นเครื่องหมายการค้าจดทะเบียนของ Apple Inc.

Specifications
| จัดส่งจาก | IRVINE, CA (USA), SEOUL (SOUTH KOREA), ROTTERDAM (NETHERLANDS) |
|---|---|
| แบบอย่าง | i6P |
| ส่วนหนึ่ง # | B4-619Q |
| ประเภทสินค้า | SATELLITE TV |
| พื้นที่ใช้งาน | REGIONAL - SEE COVERAGE MAP |
| ยี่ห้อ | INTELLIAN |
| เครือข่าย | BELL TV, DIRECTV, DISH NETWORK |
| ใช้ประเภท | การเดินเรือ |
| ประเภทอุปกรณ์เสริม | ANTENNA |
| ขนาดเสาอากาศ | 60 cm (23.6 inch) |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -25°C to 55°C (-13°F to 131°F) |
| STORAGE TEMPERATURE | -40°C to 80°C (-40°F to 176°F) |
| ความถี่ | Ku BAND |
| ใบรับรอง | CE COMPLIANCE, FCC |
| น้ำหนัก | 20,0 kg (44,0 livres) |
| RADOME HEIGHT | 72 cm (28.3 inch) |
| RADOME DIAMETER | 70 cm (27.6 inch) |
| RECEPTION FREQUENCY | Ku-band: 10.7 ~ 12.75 GHz |
| POLARIZATION | CIRCULAR AND LINEAR |
| MINIMUM EIRP | 46dBW |
| AZIMUTH RANGE | 680º |
| ELEVATION RANGE | 5º to 90º |
| SHIP'S MOTION | Roll ±25º, Pitch ±15º |
| ROLL & PITCH RESPONSE RATE | 45º / sec |
| TURNING RATE | 45º / sec |
| VESSEL SIZE | OVER 70 FEET |
| RF OUTPUT | QUAD OUTPUT |
Feature
- ฟังก์ชั่นค้นหาและระบุดาวเทียมอัตโนมัติ
- ระบบติดตามความเร็วสูงแบบ 2 แกน
- เสาอากาศพาราโบลาขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 60 ซม. (24 นิ้ว) สำหรับรับสัญญาณดาวเทียม Ku-Band
- โพลาไรเซชันแบบวงกลมหรือเชิงเส้นขึ้นอยู่กับภูมิภาคและ LNB ที่เลือก
- โมดูล HD ในตัวสำหรับการรับสัญญาณ Ku-band HD TV
- เทคโนโลยี iQ² ช่วยให้คุณจูนสัญญาณได้อย่างรวดเร็ว รักษาการล็อกสัญญาณที่มั่นคง และเพลิดเพลินกับรายการทีวีโปรดของคุณในความเงียบสบาย
- อัลกอริทึมการค้นหาช่วงกว้าง (WRS) มอบการรับสัญญาณที่เร็วที่สุดจากทุกที่
- เทคโนโลยี Dynamic Beam Tilting (DBT) ใช้การวิเคราะห์ลำแสงอัจฉริยะแบบเรียลไทม์เพื่อให้มั่นใจถึงคุณภาพของสัญญาณที่เหนือกว่า ในขณะที่ขจัดเสียงรบกวนรอบข้างที่รบกวนจากเสาอากาศทั่วไป
- การควบคุมที่ใช้งานง่ายและการแสดงข้อมูลดาวเทียมดิจิตอลบน ACU
- การอัปเดตและการวินิจฉัยอัตโนมัติแบบไร้สายผ่าน Aptus PC และ Aptus Mobile
- พอร์ต DC Out สำหรับการจ่ายไฟไปยัง Intellian MIM หรือ Shaw Decoder Module
- สามารถเชื่อมต่อเครื่องรับและทีวีหลายเครื่องได้โดยใช้ Multi-Switch หรือ Intellian MIM (โมดูลอินเทอร์เฟซสำหรับดาวเทียมหลายดวง)
- การใช้ MIM สามารถเลือกเครื่องรับหลักเพื่อควบคุมดาวเทียมเป้าหมายได้
- ในอเมริกาเหนือ เมื่อใช้ Dish หรือ Bell TV จำเป็นต้องมี MIM ซึ่งจะทำให้สามารถสลับดาวเทียมอัตโนมัติจากรีโมทคอนโทรลได้เหมือนกับที่คุณทำที่บ้าน
- i6 มี GPS ในตัวภายในชุดเสาอากาศเพื่อการรับสัญญาณที่เร็วขึ้น GPS ของเรือยังสามารถเชื่อมต่อผ่านพอร์ต NMEA 0183 ที่แผงด้านหลังของ ACU
- เส้นผ่านศูนย์กลางเรโดมของเสาอากาศ 70 ซม. (27.5 นิ้ว)
- เสาอากาศมีน้ำหนักน้อยกว่า 20 กก. (44 ปอนด์)
- รับประกันชิ้นส่วนและฝีมือช่าง 3 ปีชั้นนำของอุตสาหกรรม พร้อมรับประกันค่าแรง 2 ปีสำหรับระบบเสาอากาศทั้งหมด ให้คุณวางใจได้กับการลงทุนด้านฮาร์ดแวร์
- นโยบายการรับประกันใหม่ (อะไหล่ 3 ปีและค่าแรง 2 ปี) ใช้ได้กับสินค้าที่ซื้อหลังวันที่ 1 มกราคม 2017 เท่านั้น
What's included
ระบบดาวเทียมทั้งหมดประกอบด้วยส่วนต่อไปนี้เป็นมาตรฐาน
- เสาอากาศ & เรโดม 60 ซม. (24″) รีเฟลกเตอร์ & LNB
- ACU (ชุดควบคุมเสาอากาศ)
- โปรแกรม PC Controller (รวมซีดีซอฟต์แวร์)
- คู่มือการติดตั้งและการใช้งาน
- เทมเพลตการติดตั้ง
- คู่มือการติดตั้งฉบับย่อ
ชุดติดตั้ง
- ขายึดแบบตั้งโต๊ะ ACU × 2EA
- 15 ม. (49 ฟุต) × 1EA เสาอากาศ-สายโคแอกเชียล ACU RG6
- 3 ม. (10 ฟุต) × 1EA สายโคแอกเชียล ACU-IRD RG6
- สายไฟ DC 10 ม. (33 ฟุต) × 1EA
- สายเคเบิลอนุกรมสำหรับพีซี 1.8 ม. (6 ฟุต) × 1EA
- คอนเนคเตอร์ & สกรู